Vema, sasa, nijuavyo mimi, ni afadhali kuizima. <laughs> Vema, tuna furaha sana kuwa hapa tena usiku wa leo katika huduma ya Bwana. Na jana usiku kweli nilihisi kwamba utawala wa miaka elfu ulikuwa umekuja na kwa hiyo sasa tuna baadhi, ninaamini, maswali fulani hapa, nami nitayaweka mfukoni mwangu kusudi, na nadhani hii ni maombi kuombewa na sisi, ni nami nitajaribu kuyajibu vizuri niiwezavyo. Aisee, kama mngemwambia dok izim hiyo, ili nini, inanimulika hapa sana. Kwa hiyo siko chini ya kiangaza, mwajua mimi si mmoja wa hawa wahubiri wa kujiangazia. Kwa hiyo afadhali isiwepo, nadhani Mwisho. <laughs> niliomba iwekwe dok, ni tatubu, ni, ni tatubu. Mnaona, lo lo, nini? ni, ni wewe, ina kubidi kupanda juu na kuidhibiti ukudana. Mwanazungumza na ndugu yake dok. Lo, vema achana nayo tu. Naam, vema iache tu. Lo, la, sasa usiangushe <laughs> Yeah. <laughs> Naam, sasa ninapenda hiyo vizuri zaidi. Wakati mwingine nami sipendi taa ikiangaza moja kwa moja usoni mwako, mwajua, na ni inanimulika hapa chini ambapo ninaweza kuona vizuri zaidi na kushukuru Bwana. Hiyo itamgharimu. <laughs> <laughs> Mnajua huwezi kumalizia nyakati hizi za kanisa, na leo hii nilipokuwa nikiusoma huu, nilimwambia mke wangu nikasema, lo jamani, sina masomo ya kutosha kuhubiri mahubiri hamsini moja kwa moja kutoka kwenye huu mnaona, nao wana nini tu. Hakuna njia ya kufanya jambo hilo ila kugusia tu mambo yaliyo muhimu, na labda tutakapokiandika kitabu basi tutajaribu kuingiza mengi zaidi ndani yake. Sikukuona hapa ndugu huu aligani Ndugu West, ndiyo kwanza nisikia habari njema ya kwamba yule wa mwisho wa familia ya ndugu Dalton aliingia, yule mvulana mwingine, yule msichana mwingine. Hao ni kumi, sivyo? Tisa. Nakumbuka hiyo ilikuwa chini ya huduma mpya, wakati Bwana alipomwambia pale m kwamba nini familia yake ingeokolewa nilikuwa nikiwaombea, nikisimama pale bila kujua kile ningekuwa nikisema Roho Mtakatifu akasema ninakupa, nina familia yako. Mnaona aha, na hiyo hapo kila mmoja wao. Mnaona vile Bwana atendavyo, mnaona maneno yake ni makamilifu, kamwe kamwe hayashindwi. Vema, hatutaki kuingilia upande wa uponyaji wa kiungu, tutajaribu kudumu muda mrefu kadiri sehemu hii upande wa kinabii sasa usiku wa leo nitajaribu kuzungumza tu na kama nikiweza basi, tutaziendea sehemu za kihistoria za wakati huu mkuu wa kanisa wa pili ambao wakati wa tatu wa kanisa tuliomo usiku wa leo. Je, mnazifurahia? Ni za ajabu sana kweli. Nafikiri ni ajabu sana jinsi ya Bwana Yesu ametubariki na kutupa mambo haya, nasi tuna ya furahia kwa moyo wetu wote, kutufahamisha kabla <coughs> ya wakati kile kitakachotukia siku za usoni. Yeye yeah, anajua mwisho tangu mwanzo, na kwa hiyo tuna furaha sana kwa jambo hilo. Kwa hiyo tunamtumainia Bwana kutubariki na hivi mliona jana usiku Roho Mtakatifu alitupatia, baada ya ibada kuisha, ujumbe tatu na nafsi tatu so. Yes, kweli kabisa na wakati Roho alipokuwa akinena, ndipo ikarudi kwenye fasiri ya mwisho, ikarudi wakasema, lile ambalo Roho ayaambia makanisa lo, aliye na sikio na, na alisikia neno ambalo Roho ayaambia makanisa nini, nii tu naye Roho akisema kuwa karama za kanisa lo, kanisa na alishikilia hayo kwa uchaji. Sasa naona idumisheni tu katika katika uchaji iweni waangalifu. Shetani atakuja ajaribu kuwatumbukizeni nalo huo upotevuni. Iweni na hakika ni Roho Mtakatifu kila wakati, na ikiwa ni Roho Mtakatifu, yeye atanena moja kwa moja juu ya kitu kinachoendelea ni kwa ajili ya kulijenga kanisa. Mnaona, ndipo basi. Ikiwa mmekuwa na uchaji kwa hayo Mungu, basi atawapa God ya zaidi, naona ataendelea tu kuongezea zaidi na zaidi. Na wakati sasa, mtu fulani amekuwa akipiga simu na kuuliza day, watu wakipiga simu leo wakisi, wakiuliza ni lini ibada za uponyaji zitakapofanywa. Sasa mara tu ibada hizi zitakapomalizika Jumapili ijayo jioni, nitaondoka kwa muda wa siku chache, kwa namna fulani nipumzishe koo langu kidogo kisha Jumapili fuatayo Bwana akipenda, tutakuwa na ibada ya uponyaji. Jumapili inayofuata asubuhi, hiyo itakuwa ni, ni sijui hiyo itakuwa ni siku gani, bali itakuwa ni juma moja kutoka tarehe kumi na nane Jumapili asubuhi uh, hiyo ni sawa, ndugu Nevo? Ndugu mm, Nevo anajibu naam, Bwana. Jumapili asubuhi tarehe kumi na nane kuwaombea wagonjwa na katika jambo hili mchungaji wetu hapa sita sijapata nafasi ya kusema mengi sana kumuhusu, bali ninawatakeni ninyi nyote nijaribu kukutana na mchungaji wetu. Bila shaka yeye ni ndugu ha halisi katika Kristo. Tuna furaha kuwa na ndugu ambaye alielelewa katika misingi ya kimethodisti pamoja na utakatifu Nasi sote tunamjua Omaneve, kila mtu karibu hapa namjua. Hakuna mtu anayeelekezea ya maisha yake kidole ningine. Ni hapendi mimi niseme hilo, bali hata hivyo, ni afadhali nimpe tumba dogo la waridi sasa, kuliko kishada kizima akiisha kutuacha. Mnaona, basi wakati ndio huu. Siku mmoja nilikuwa nikitoka kanisani, ndipo mtu fulani akasema loondukutana mwakika, nimefurahia mahubiri hayo, so nami nikasema asante. Na kwa hiyo mtu fulani aliyesimama mlangoni, imekuwa ni miaka mingi iliyopita hapa maskanini, mhudumu kasema vema, Mungu abarikiwe. Sitaki mtu yeyote kuniambia hivyo Naona akasema ninataka utukufu wote umwende Mungu. Nikasema vema, unamwendea oh, naona kisha nikasema vema, ninapenda hilo. Mimi mwenyewe nikasema ninalipenda really nina sana. Ndipo nikasema sina budi kuwa mkweli, naye akasema akasema vema, sipendi watu kusema hayo kuhusu mimi. Mungu abarikiwe, akasema ipo tofauti moja tu kati yako na mimi. Mimi ni mwaminifu kuhusu hilo, nawe si mwaminifu. Kila mtu anapenda, kama ukimchukua mtoto mdogo um, umjivunia kidogo, atafanya kazi bora zaidi. Mnaona hiyo ni kweli? Mnaona? Naye Mungu daima, yeye hupenda kuambia watoto wake wakati wanapofanya mema. Unapenda kuambia wakati wanapofanya makosa, kwa hiyo mbona usiwaambie wanapofanya mema? Mnaona? Kwa hiyo hakika ninamshukuru Mungu kwa ajili ya ndugu Nevo kuwa mchungaji wa kundi hili hapa maskanini na ukimwangalia mtu huyo misingi ya kimethodisti simwepesi kunini? Mbona ni kama tu kutaka kula kutoka kwenye zizi lingine. Kwa hiyo, lakini kutafuta kujua kwa Roho Mtakatifu mkuu, na sasa kuingia kwenye karama hizo na jinsi Roho Mtakatifu anavyomtumia kwa usanifu, wakati hatumii akili zake mwenyewe Angalie ni tafsiri yake katika uwiano wa sauti ile ile na mkazo ule ule wa juu chini, kama nomino na jiwakilishi nomino na kadhalika, na kujibu kwa moja kwa moja naye. Maskini ndugu huyu, si dhani yeye ni June zema, ni June Jackson elma, nitanyamaza. Uh, juni <laughs> na mshukuru Mungu kwa ajili ya June Jackson. Huyu ndugu akika ana karama kuu kutoka kwa Bwana na daima muwe wanyenyekevu. Sasa kila mmoja kanisani ana jambo la kufanya, bali kama msikiweke kando kwa ajili ya kitu kingine, acha yale, na kanisa lote ni kwa ajili ya Mungu, mambo yote mnaona. Mnaona, kila mtu asipende kunena kwa lugha, kila mtu wafasiri. Jaribu kufanya jambo zuri na uliweke tu likiwa zuri, usiwe na kijicho wala usuda, usiruhusu yoyote, haijalishi mtu huyo ni mbaya namna gani na jinsi wanavyokusema vibaya, kama usiwa wazie mabaya moyoni mwako, maana papo hapo Ibilisi ataketi humo ndani, atochee kitu fulani papo hapo yadumishe tu yamefunikwa kwa upendo wa kiungu maungambo na kusuluhisha mambo na kuwatendea mema hao wanaokutendea mahovu. Kama ukiwatendea mema tu hao wanaokutendea mema, mbona Yesu alisema si watoza ushuru hufanya vivyo hivyo? Yes, naona wenye dhambi. Mtu yeyote anaweza kuwatendea mema wanaomtendea mema, bali uwe mwema kwa wale wasiokutendea mema. Watendee jambo wasiokutendea kutendea chochote Sema neno zuri kwa yule mtu ambaye angesema mabaya dhidi yako, na hivyo utaondoa chuki yote moyoni mwako, nawe daima utapendana na kila mtu, basi maadamu unakaa katika upendo. Sasa mnasema pema walifanya. Sisi si hakimu, Mungu ndiye hakimu. Nawe hutapenda maskini jamaa huyo atupwe, sivyo? Asha, haijalishi wao ni kina nani, msingetaka hilo. Kwa hiyo jaribuni kuwa wakarimu kwao, nao upendo uficha dhambi nyingi. mm. na Mbwana upendo mzuri tu jinsi hiyo, wa Kikristo, upendo wa Kiungu. Mtu akija na kukuita mtakatifu, anajiviringisha na kila namna ya jina. Sasa sasa kama usitende hivyo. Mnaona, kama uwezi kutenda hivyo, ondoka tu, lakini moyoni mwako unapaswa kufikia mahali unaposema, vema. Ni sasa, labda ndugu, kama unalielewa jinsi ninavyolielewa, ungejisikia jinsi ninavyojisikia, kuliusi naona, na uwe tu mtamu sana kwake na uwache, mwendelee hivyo. Na hata ingawa huenda tutatofautiana kama mashariki ilivyo mbali na magharibi, hilo halileti tofauti yoyote. Kama nilivyosema hivi majuzi usiku, ninaye ndugu ambaye ni, ni Jitu yeye ni, ni, ni mrefu mwenye nywele nyeupe. Sasa hatufanani kabisa, zaidi ya vile tusingekuwa wa ukoo mmoja hata kidogo, na nini ye, yetu, hamu yetu ya chakula ni tofauti, na shauku zetu ni tofauti, lakini hata hivyo, mama yake ndiye mama yangu, baba yake ni baba yangu, yeye ni ndugu yangu, naona, kwa sababu tulizaliwa katika familia moja. Are we sasa tunatofautiana Melvin, si Mkristo like naye anapenda besiboli, mbio za farasi na vitu kama hivyo uh. Pia nadhani like na like anapenda sambuse ya, so, chokoleti, sure, kwa hiyo nina then, hakika so, uh, tunatofautiana hapo. Kwa hiyo like si, sipendi or mbio za farasi, wala like besiboli. Napenda kuvua samaki and na kuwinda, naona naye asingeshughulikia hayo wala nami nisingejihusisha na hayo mengine. Kwa hiyo basi mnaona, bali anapenda sambuse ya chokoleti nami napenda ya cheri hiyo basi sasa, sidokezi, mnaona. Lakini nilisema hivyo wakati mmoja mkutanoni, mahali fulani, kwamba nilipenda sambusi ya chocolate. Basi kisho yake usiku nilikuwa na kama chocolate tano, ama sambusa za cheri, na nilikuwa na sambusa nne ama tano za cheri. Akina dada walikuwa wameoka na kuniletea. Jamani, kweli kulikuwa na yubile mle chumbani mwangu. Lakini si- silimaanishi hivyo, mnaona kwa hiyo ninataka tu kuwaonyesha tofauti yake mana. Lakini hata iweje, ninampenda yeye, ni ndugu ye yangu na kwa hiyo yeye si mkristo maana anaona mambo katika nuru nyingine, ninaona mambo katika nuru ya Kristo, bali hata hivyo siwezi kusema yeye si ndugu yangu, kwa sababu sisi ni ndugu tuliozaliwa katika familia moja. Sasa jana jioni nilitoa nukuu uh, ile ya mwisho. Basi kumbukeni sasa, ujumbe wa kwanza uliokuja kanisani baada ya ule mnaojua habari zake, mbali na ule wa kule Kentucky ulikuwa ni kwamba kutakuwako na mambo ya kisiri katika mkutano huu ambayo ya tawashtusha wengi. Nakumbuka hilo liko kwenye kanda. Sasa naona jana usiku, moja la hayo lilifunuliwa, kwa hiyo kidogo ilisimama kwa sekunde moja, bali nina hakika nilipata, kwa maana Roho Mtakatifu alilileta huku. Hiyo ilikuwa iwe kuzimu ya milele. Hakuna kitu kama hicho katika Biblia. No, hakuna kuzimu ya milele kama ulikuwa na nini ya milele kama uliteketea kuzimuni milele basi itakubidi kuwa na uzima wa milele upate kuwa kule. Kama uko hai, basi kuna aina moja tu ya uzima wa milele hiyo, ni Mungu. Naona. Kwa hiyo na halafu Biblia haifundishi kuzimu ya milele inafundisha kuzimu inayodumu muda mrefu. Huenda hiyo ikawa ni miaka milioni elfu kumi, sijui, bali haina budi kuisha kwa sababu ilinibidi kulileta pale, ninaliweka mbali na makanisa na kadhalika, mpaka ni, ni juu yangu kulisema. Halafu kuna mambo kadhaa humu ndani yatakayokuwa ni juu yangu kuyasema, na kwa hiyo kila usiku tutayapata. Lakini sasa tangu usiku wa leo na kuendelea, anza kujivika mawazo yako ya kiroho. Unaona, acha Roho Mtakatifu aliingize ndani Alafu uh, kama ukisikia na kutokubaliana nalo nenda zako tu, na useme, maskini ndugu Danamu, uh, hakika ye hajui, nitamwombe. Uh, so ufanye hivyo, ndipo nitanini, Bwana atanifanya kujua yaliyo kweli basi. Lakini wewe ni hurumie tu, wala usinitupilie mbali. Kwa hiyo basi hilo laweza likawa ni kweli pia, lakini loo, nina wakati mzuri sana nikiliwazia hivi kwa hiyo linatosheleza kabisa nami. Lohu, huenda nimekosea, bali huenda kukawa na sehemu pale nisiojua habari zake kabisa. Kwa hiyo labda mnajua, na nyombeni, Bwana atanionyesha. Na sasa, na zaidi ya yote, endeleeni kuombeana, wala kama msimu Ibilisi awaonyeshe chuki yoyote popote. Mnaona, dumisheni nafsi zenu safi katika majira haya, kwa kuwa tuko katika wakati wa kumalizia historia ya ulimwengu huu. Mnaona, tuko mwisho enye marafiki. Bila shaka lolote, tunaposhuka kwenye nyakati hizi za kanisa, tutaona karibuni sana na labda mengi sana ya, ya usiku wa leo kwa namna fulani tunategemeza na kuweka misingi mahali panapo tupasa kumalizia. Na sasa usiku wa leo tutayafunua mambo halisi ya kiroho. Kumbukeni sasa, nimesema itawabidi kuvaa mawazo yenu ya kiroho, lakini angalieni maandiko, hayanabudi kuwa katika maandiko na hayanabudi kuwa kote katika maandiko. Mnaona? Sasa kumbukeni nini, maarifa tu ya neno ya kusema bema, nilienda shule ya kupili, nilienda shule ya, ya Biblia, nilienda chuoni, hilo alimanishi chochote? Mafarisayo wote na masadukayo walifanya jambo lilelile, nao wakakosa kumjua Yesu kwa maili milioni moja. Mnaona maandiko, ufunuo wa maandiko umefichwa macho ya wenye elimu na akili, yakafunuliwa watoto wachanga wanaoweza kujifunza. Kwa hiyo, hebu mimi na wewe tuwe watoto wachanga na tuifanye tubu mioyo yetu na kusema Bwana wewe wewe, tuambie nasi, tu tunasikiliza. Ndipo mshike matumizi ya kiroho. Sasa kumbukeni hilo, maneno yatakayosemwa tangu usiku wa leo na kuendelea, yashikeni matumizi ya kiroho kwa sababu tunaukaribia tu wakati mkuu wa kisiri wa kanisa. Sasa. <coughs> Nafikiri yalikuwa ni hayo tu sasa. Kumbukeni kesho usiku, tuko kwenye wakati mwingine wa kanisa kila usiku, nami ninahakika tungeweza kuwa na wakati mwingi kesho kuendelea siku nzima juu ya huu, halafu na kesho usiku pia, lakini mnaona wengi wao watakuwa wakifanya kazi, nami nitajaribu kupata tu mambo yaliyo muhimu sana ya ujumbe huu, nigusie sehemu zilizonenwa hapa ambazo unaweza kuchukua moja yazo na kuendelea tu ulifuatilie kabisa, hata haijulikani mahali ili itakwenda unaona. Lakini kisha mlisome nyumbani, nami nitakuwa nikiwaombea nanye muwe mkiniombea na, na, mkini na Mungu atubariki pamoja kama watoto wake waaminio. Sasa kabla hatujaanza, sijui kama kisingekuwa gumu sana kwenu it's kama it's tungeweza kusimama nanyi, you know, najua nika ni kwa nini napenda kusimama na kuomba. Yesu alisema mnaposimama mkiomba, ombeni you you baba yetu uliye mbinguni, kisha msameane. Mnaona, ndipo basi Gideoni alilichagua jeshi lake wakati mmoja, kwa wale walioinama na kuinamisha kichwa na kuyalamba maji, ama wale waliosimama na kunywa maji. Mnaona, kwa hiyo wale walioanguka ambao walikuwa walikuwa wakilala kifudifudi mbele ya sanamu, basi alijua hawakupaswa kwenda. Kwa hiyo wale waliosimama huku macho yao yakitazama wakati wote, hivyo ndivyo tunavyofanya kusimama na kuomba. Sasa ninaamini katika kupiga magoti na kuomba pia bali kusimama na kuomba. Nafikiri kuna maanisha tu jambo fulani kwetu, kwa namna fulani. Na tuinamishe vituo vyetu sasa, kila moyo uinamishwe pia. Baba yetu wa mbinguni mwenye rehema, now, tukikaribia sasa kiti chako cha enzi cha haki kwa uchaji, wala hatujui kukuomba utupe haki kukuomba, kwa sababu sote tungeangamizwa bali tunakuja tukiomba rehema. Ee Bwana, tumwagie usiku wa leo Roho wako Mtakatifu, sio kwa sababu tunastahili, bali kwa kuwa hatustahili, na tunaona hilo na kulitambua nasi. Tunakuja sio kwa jina letu wenyewe, kwa kuwa halitoshi We have no hatuna haki wala wala chochote. Haki yetu iliyo nzuri sana ingekuwa ni nguo zilizotiwa na jinsi machoni pako. Kwa hiyo tunakuja kwa unyenyekevu katika jina la Bwana Yesu, tukimleta mbele zetu damu ya agano lake tukiibeba mioyoni mwetu na kusema Mungu, uturehemu sisi wenye dhambi. Tunaomba rehema katika wakati wa dhiki ili kwamba wakati siku moja mahubiri ya mwisho atakapohubiriwa, hatujui itakuwa ni lini. Wakati wa mwisho kutakuwako na mwaliko utakaoenda hewani, bibilia itakuwa imefungwa mimbarani, silaha zitapangwa, nayo mifereji itakuwa ikilia, jua litakuwa linatua. Ee, Mungu basi nifiche, ee, mwamba wa miaka, katika majira hayo nasi tunaona hakuna njia ya kuepukia sasa, hakuna ila kwako. Tunaona mataifa ya kivunjika, tunaona Biblia ikitimizwa, tunaona Israeli ikiamka, tunaona ujumbe kwa kanisa, na wakati unakaribia sana kuisha, kwenye wakati wa mambo mengi makuu kufunuliwa na miuri saba kufunuliwa Mungu, Mungu Mungu, um, Mungu ee, Mungu turehemu tu na kusi, utupe rehema. Na kama mtumishi wako ninaombea rehema kila mtu aliye katika uwepo wako wa kiungu usiku wa leo. Mungu, jalia kusiweko mtu hata mmoja miongoni mwetu aliye na dhambi nafsini mwao, bali naomba isafike sasa hivi kwa damu ya Bwana Yesu, kusudi sote tuweze kukutana katika mahali pale paraha huko mbali kupita anga. Na ninapoyakaribia maandiko haya usiku wa leo baba Lo, sitoshelezi Mungu. Hakuna mmoja wetu anayetosheleza. we we, tunakubali hatujui chochote Baba, bali kwa uchaji tunamtegemea Roho Mtakatifu apate kutufunulia tunapofungua kwa maarifa yetu ye, ya kiakili ambayo okay, ulitupa wewe historia. Jalie Roho Mtakatifu atupe matumizi ya kiroho mioyoni mwetu, tujalie Baba, kwa kuwa tunakungojea wewe, katika jina la Yesu mwana wako, amina. Mwaweza kuketi. Katika mlango wa pili wa kitabu cha Ufunuo na kanisa la pili, ule wakati wa tatu wa kanisa kuanzia dada fulani ananena kwa lugha nyingine samani Baba yetu uliye mbinguni jina lako litukuzwe ufalme wako uje mapenzi yako yatendeke duniani kama huko mbinguni. Tunakuomba uwe pamoja nasi Baba, na utubariki na utusaidie kuwa wajenzi wa udari katika majira haya ya dhiki kuu miongoni mwa watu, wakati kuchanganyikiwa na kadhalika kunapoendelea, utusaidie tufanye vizuri tuwezavyo, Bwana, kuwa watumishi wako kupitia jina la Kristo, amina. Sasa nilisema hilo kwanza ili mpate kujua. Hivi, mliona tafsiri yake haikuja kwa neno Dada yetu alikuwa ametiwa mafuta na Roho Mtakatifu hapana shaka, bali alitoa ujumbe baada ya neno kuingia. Mnaona ni kukiuka tu kidogo utaratibu wa jambo hilo. Sasa hiyo ilikuwa ni sawa. Dada mpendwa, yeyote uliye Roho Mtakatifu juu yako, loo, ni vigumu sana kujishikilia jinsi hiyo. Ninajua ni kama tu ama wakati utakuwa ukisema kitu fulani, na mnaona. Lakini ilikuwa ni sawa, ila labda uliusikia hata kabla hatujaanza, unaona. Na hiyo ndio sababu mnaona, unarudi wakati roho anapotenda kazi, roho za watabiri zinawatii manabii. Unaona, huyo ni wewe. Sasa labda Roho Mtakatifu atakutia mafuta tena nini tu, natumaini atakutia mafuta baada tu ya ibada kuisha, nawe angalia. Fasiri ikija, unaona maana itakuwa moja kwa moja katika utaratibu. Basi unaona, bali tunalikaribia tu neno, unaona humu ndani. Kwa hiyo sasa hilo kweli lilikuwa ni la Mungu kweli, lilikuwa ninaamini, nami ninalihisi kwa moyo wangu wote, kwa sababu nilihisi mrejeo wake, unaona Roho Mtakatifu haukuwa wakati mzuri. Yeye ana ujumbe kwa dada huyo kwa ajili ya kanisa, bali hapa ndipo anapouendeleza ujumbe wake. Sasa unaona, yeye hatajichanganyisha mwenyewe. Yeye huweka mambo yote katika utaratibu. Ninahakika kila mtu anaelewa. Unaona, hiyo ni sawa kabisa. Sasa katika mm, mlango wa pili wa kitabu cha Ufunuo na hebu tunaanza usiku wa leo na, na wakati wa Pergamo mlango wa kumi na mbili. Sasa jana usiku tuliachia kwenye kifungu cha kumi na moja aliye na sikio na alisikia hili neno ambalo roho ayaambia makanisa, ashindaye hata patikana na madhara ya mauti ya pili. Sasa katika wakati wa kwanza wa kanisa tuliona Unikolai ulianza. Mungu alijifunua mwenyewe kama Yesu, alijifunua mwenyewe kama Mwenyezi Mungu, hakuna mwingine, hakuna sehemu, hakuna vipande vya Mungu, yeye alikuwa Mungu pekee. Sasa katika wakati wa kanisa wa jana usiku, tunaona ya kwamba yeye alisimama mlangoni na kuliandikia kanisa mambo haya na kuambia kuhusu maskini wao, lakini yeye alisema walikuwa kwenye Unikolai huu kadhalika aliouchukia jana usiku, walikuwa ndio walivaa taji ya wafia imani. Aliwaambia wasiwe wakiogopa hata kufa, ya kwamba yeye ange angekuwa pamoja nao. Alafu basi mwishowe akasema yeye ashindaye, yeye ashindaye hata patikana na madhara ya mauti ya pili. Sasa kama kuna mauti moja nasi tunajua habari zake, basi hapana budi pana mauti nyingine mahali fulani, maana mauti moja tunayafia hapa katika mwili, mao mauti ya pili tunayafia katika roho. Ile nafsi ni na nafsi itendayo dhambi hakika itakufa. Kufa ni kutoka kabisa katika kila kitu. Unaona wewe ni wewe ni mauti, maana yake ni ku kuondolewa, ni ni, ni, ni kuamishwa kufichwa. Ndipo wapendwa wetu wanapokufa, hawapo tena, tujuavyo sisi, tunaiita hiyo mauti, bali Mkristo hafi Hakuna maandiko kwamba mkristo hufa, kwa sababu yuna uzima wa milele. Wakati mwenye dhambi anapokufa, amekwisha nayo, nafsi yake hatimaye itakufa, bali mkristo anapokufa, yeye anangojea tu pamoja na Yesu apate kurudi tena. Lo, unatumaini nina wakati wa kuliendea hilo mwishoni mwa ono ili usiku wa leo kwenye hilo ambapo tutarudi nanye, mtaliona jinsi linaingiza jambo lilo lilo la mauti ya pili. Mlango huu huu tuliomo usiku wa leo unaleta jambo lile lile na matumizi mazuri sana hapa sasa. Sasa usiku wa leo tutasoma barua hii upesi sana, kwa maana nina haa habari za kihistoria tunazotaka kuingia hii ya kwanza, na nijaribu kutowaweka muda mrefu kupita kiasi. Sasa kwenye baada ya ibada hizi kwisha, wakati wowote ninaposoma haya upesi mno, kama mkitaka kupata matumizi yake, ndugu mesia hapa anayoyote, nilimkabidhi mtasari huo moja kwa moja, naye angeweza kwa maana anaandika kwenye kitabu, angewapa chochote mjuwacho mnachotaka juu yake, hilo ilingekuwa ni sawa. Ndugu mesia kifungu cha kumi na mbili. Kwa malaika wa kanisa liloko Pergamo andika; haya ndiyo anenayo yeye aliye na huo upanga mkali wenye makali kuwili. Najua matendo yako, na pale uka hapo, hata penye kiti cha enzi cha shetani, nawe walishika sana jina langu, wala huku ikana imani yangu, hata katika siku za Antipa shahidi mfia imani wangu mwaminifu, aliyeuwawa wakati yenu hapo aka hapo shetani. Lakini ninayo maneno machache juu yako, kwa kuwa unao huku watu washikao mafundisho ya Balaamu, yeye aliyemfundisha Balaki atie ukwazo mbele ya wana wa Israeli, kwamba wa vile vitu vilivyotolewa sadaka kwa sanamu na kuzini. Hivyo hivyo wewe nawe unao watu washikao mafundisho ni matendo huko nyuma katika Efeso, sasa yamekuwa ni mafundisho, mafundisho ya Wanikolai. Nakumbuka nikiwaambia hayo hivi majuzi usiku, jinsi yalivyokaribia hayo matendo katika Efeso. Sasa ni mafundisho, ma mafundisho ya Wanikolai, mambo ambayo nami nayachukia. <fait> <clears throat> Basi tubu na usipotubu, naja na kwako upesi, nami nitafanya vita juu yao hiyo kanisa alisik kwa huo upanga wa kinywa changu. Yeye aliye na sikio na alisikie neno hili ambalo Roho ayaambia makanisa. Yeye ashindaye nitampa kula baadhi ya ile maana iliyofichwa nami nitampa yeye jiwe jeupe na juu ya jiwe hilo limeandikwa jina jipya, asilo asilolijua mtu ila yeye anayelipokea. Sasa Bwana aongeze baraka zake kwenye hili na atusaidie sasa, tunapojaribu sasa kwenye masimulizi ya kanisa hili. Ndio wakati wa tatu wa kanisa unaoitwa Pergamo nayo tarehe ambayo kanisa hili lilikuwapo ilikuwa ni kutoka mwaka wa 312 AD 312 hadi mia sita na sita. Wakati huo ulikuwa mafundisho ya uongo, shetani akisema uongo, msingi wa utawala wa upapa na ndoa ya kanisa na taifa, church and state. Zawadi ilikuwa maana iliyofichwa jiwe jeupe, nayo nyota malaika wa kanisa hili. Kwa yote ambayo Roho Mtakatifu angeniruhusu kufanya, nimemchagua Mtakatifu Martin Ilikuwa ni u, ufunuo niliopewa mimi juu yake, kwa sababu nikisoma juu ya watakatifu hao wengine kwenye wakati huo nilimchagua ma, mtakatifu Martin kwa sababu alikuwa mtaua. Nionavyo mimi, yeye alikuwa mara kumi mtume zaidi kuliko mtakatifu Patrick alivyokuwa. Sasa mtakatifu Patrick alikuwa ni mpwa wake mtakatifu uh, Martin. Dada yake mtakatifu Martin alikuwa mama yake mtakatifu Patrick. Uh, naye uh, mtakatifu Saint Martin alikuwa uh, hakika huyo uh, alikuwa mjomba wa mtakatifu Patrick, Patrick. Patrick. Oh. Now, sasa maisha yake yalikuwa uh, ni kuanzia mwaka wa 315 hadi 399 AD. Sasa hii ndiyo sababu ya mimi kumchagua badala ya hao watakatifu wengine wa siku hizo ni kwa sababu ya vile alivyojiweka so na chini ya uvuvio wa Mungu siamini ya kwamba sasa kanisa Katoliki halikumfanya mtakatifu, hawakumtambua. Na hiyo ndiyo sababu nyingine ya mimi kumchagua, mm. mm. na mambo haya yote tunayoona yaliyo na huduma ya kiroho ambayo kanisa hilo la mwanzoni liliyakataa Ka, kanisa la Wanikolai liliyakataa kwa sababu ya mambo haya yalikuwa ya kiroho ya na kama vile nimelichora hapa, kanisa lilikuwa likibandwa kabisa na mafundisho ya Wanikolai yalikuwa ndiyo ndiyo, ndiyo mengi zaidi na lo, kanisa la kweli lilikuwa katika uchache, daima limekuwa hivyo. Na kama nilivyosema tangu mwanzo, Yesu ndiye aliyesema, msiogope enyi kundi dogo, baba yenu ameona vema kuwapa ufalme. Hiyo ndiyo sababu unautumia huo ufalme, kwa ufalme wa kiroho, nasi ni tuna ufalme wa kiroho, nasi tuna furaha sana kwake na mfalme, katika ufalme huu. Kumbukeni, yeye ndiye mfalme wa watakatifu, waliotakaswa yeye ndiye mfalme wao anayewaongoza maisha mtakatifu. Uh, Martin alikuwa ndiyo moja ya maisha yaliyojaa miujiza sana ya yeyote katika nyakati za kanisa tangu huko kote, kuanzia mtakatifu mm, Paulo, yeye alikuwa mmoja wa watu wa kiroho sana. Alikuwa mmoja wa miujiza yake ya kwanza ulikuwa He yeye alikuwa askari kwanza, naamini and... basi siku moja alikuwa akipita, na kulikuwa na mtu fulani mm, mtu amelala baridi na anatetemeka ndipo watu wote waliokuwa radhi, ama sio, waliokuwa radhi bali waliokuwa na uwezo wa kumsaidia mtu huyo, walimpita tu kama wale makuhani na Walawi walivyofanya katika Msamaria Mwema. Lakini wakati mtakatifu Martin alipopitia pale akitambua jukumu lake kama Mkristo mwaminio, yeye alikuwa na koti moja Jobe gani mwake, akalikata vipande viwili kwa upanga wake na kumpa nusu yake huyo ombaomba, akachukua hiyo nusu nyingine. Basi usiku huo kazi yake ikaanza kwa kuwa Yesu Kristo alim ntokea katika ono, amefunikwa joo lile lile ambalo alikuwa amekata nusu vipande viwili, ambalo lilitimiza Maandiko, kadiri ulivyowatendea hawa umenitendea mimi. Kwa hiyo chukueni hilo kama somo lolote, umtendee halo mtu fulani, unamtendea Kristo. Kumbukeni tu sasa, ninyi hebu tuseme hilo pamoja, uwatende hayo wengine, umemtendea Kristo. Kwa hiyo haidhuru anakuwazia nini, ni yale unayomwazia yeye. Mnaona? Ndiyo yanayoleta baraka. Uwa, ulikuwa ndio mujiza wa, wake wa kwanza na chanzo cha huduma yake. Kunayo mingi sana ni, nisingekuwa na wakati, kwa maana ninawataka ni mrudi kesho usiku na kila usiku. Kwa hiyo sitaki kuwaweka muda mrefu kupita kiasi. Pema, mujiza wa pili ambao nilichagua kunenea usiku wa leo, alikuwa akiwangamiza makafiri kabisa, na alilipinga kanisa la Rumi kwa dhati. Yeye alihitilafiana kabisa na maskofu wote wa kanisa la aza la Rumi, yeye ye, walikuwa wakiendelea kuipenda dunia na kadhalika namna hiyo, naye akawapinga. Hakika aliwapinga. Huo ni mujiza kwamba hata aliishi katika nyakati kama hizo. Sasa lakini, alikuwa akiharibu ashera ya kipagani siku moja, na kuangamiza madhabau ya kipagani. Basi kulikuwako na mti mtakatifu uliosimama karibu na madhabau hiyo ya kipagani. Basi alikuwa akiukata mti huu, na wengi waliosimama pale wakichukizwa nalo. Akasema, na ikiwa mimi ni mtu wa Mungu, nifungeni jinsi ule mti unavyoegemea, na muache huo mti uniangukie. Ikiwa mimi ni mtu wa Mungu, ikiwa mimi si mtu wa Mungu, mti huo utaniua. Ikiwa mimi ni mtu wa Mungu, Mungu wangu anaweza kuuelekeza mti huo mahali pengine. Changamoto kweli. Kwa hiyo wakaanza kukata mti. Basi ule mti ulipoanza kuanguka ulie uligeuka na kuua kundi la watazamaji. Mungu aliupindua wa upande wa mlima. Muujiza ndio. Wakati wote kulikuwako na miujiza katika mikutano yake. Muujiza mwingine niliyofikiria kuzungumzia ulikuwa ni wa mtoto mchanga, ambaye aliulaza mwili wake kumkingama, naye akafufuka akawa hai tena, baada ya kuomba kwa muda kwa ajili ya mtoto huyu. Mwingine mzuri sana kwangu ulikuwa ni yule mfalme mkuu. Basi alikuwa akitaka kuua baadhi ya watu wa Mungu waliojazwa na Roho Mtakatifu, na hakika alikuwa mwenzi wa, wa askofu wa kanisa la kwanza la Rumi wakati huo, na kwa kweli alikuwa papa kabla hajaitwa papa. Jina lake lilikuwa His name is d -A m a s u, -U Na um, naye alikuwa akiwaua Wakristo wote aliyoweza kuwashika wakauawe na naye mke wa mfalme huyu mpagani na giza juu ya moyo wake mwenyewe. Basi huyu Mtakatifu Martin aliyekuwa mtawa, alipokuja kuwatetea mke wake alimweka karibu naye, kwamba angejaribu kuwatetea hawa wa Kristo wasiuawe Hakika hatimaya alipomfikia haikufa kitu kwa kuwa eh, alikuwa tu ni mwenzi wa huyu papa. Kwa hiyo akawaua hao Wakristo waliojazwa na Roho Mtakatifu kwa vyovyote vile, lakini Mtakatifu Martin alitaka mahojiano naye, nao walinzi wakamzuia langoni. Ena Mtakatifu Martin alianguka kifudifudi na akakaa pale na kuomba mpaka Mungu akamwonyesha aingie. Alipoamka kutoka pale, aliendea ile milango iliyokuwa imefungwa nayo ikafunguka yenyewe, akaingia. Sasa hii ni historia, hii sio mtu tu akiandika juu yake na kidogo tu. Kwa vyovyote vile wangefanya upendeleo kama ingekuwa ni kanisa fulani likizungumza, ama ningesema uh, angalau hasa sana uh, kanisa la kipapa, wasingeyataja mambo hayo lakini mnaona historia unukuu kweli. Mnaona, ndipo mtu huyu akapanda moja kwa moja Mtakatifu Martin na kupita kila mlinzi na kila kitu kingine, moja kwa moja hadi mbele ya mfalme mkuu, naye huyo mfalme hakutaka kumheshimu mtumishi wa Mungu. Mwajua hiyo hiyo, si hiyo si tabia nzuri. Kwa hiyo aligeuza tu kichwa chake, wala hata asingemheshimu najua kile Mungu alichofanya. Yeye alijaribu kumzungumzia naye akazidi tu kugeuza kichwa chake, naye Mungu alikuwa akitaka kumfanya kati huyu kumheshimu mtumishi wake. Kwa hiyo aliwasha tu kitu hicho moto, nao moto ukamwondosha kwenye kiti chake kabisa, akamsimamisha akamfanya simame. Sasa hiyo sasa hiyo ni historia ya bibilia, baraza la Nikea. Ilimbidi kumheshimu mtumishi wa Mungu, yeye alimfanya simame, hata uliunguza kiti alichokuwa amekalia. Moto ukapitia mwilini mwake na kutoa chini ya kiti, ikamlazimu kuruka kutoka hapo. Mungu ana kufanya mambo. Mwajua, Mungu anaweza kutoka kwenye mawe haya kumwinulia Ibrahimu watoto na anyekumbukeni. Mungu yule yule anaishi miongoni mwetu usiku wa leo, ni Mungu yule yule pema. Halafu mwingine ni upendao, kisha nitamalizia. Nina baadhi yake hapa lakini ninapata sasa huyu ndiyo niliyoupenda sana. Wakati ni siku moja alikuwa akiwangojea watu wake katika maombi kwenye chumba chake cha kusomea na yeye, yeye alikuwa mtu mashuhuri. Na naye alilibeba kanisa hili lilojazwa na Roho Takatifu na kutura rua sote lo, alikuwa aliwafanya wote wajazwa na Roho kusanyiko lote na kila mahali kote nchini Wakristo walifanya miujiza na ishara na maajabu. Mnaona, Mungu husema na mjumbe wake, mjumbe naye anasema na washirika. Halafu hayo ndiyo yanayotukia. Mnaona, yeye yeye anawadumisha washirika, na yeye vile vile katika katika Mungu. Unaona Roho Mtakatifu akipitia kwenye kundi lao. Mara nyingi walipouawa walimsimamisha mhudumu moja kwa moja miongoni mwao, namna hiyo, na kuwaua wote kwa wakati mmoja. Nao waliwafanyia watu uovu jinsi gani? Waliwachoma moto Wakawachukua wanaume na kuwasulubisha pamoja, na wakawafunga kwenye magogo na kuwaachilia mbwa wakali, ama na kuwaachilia wa mle mtu kutoka mgongoni mwake, wakiatoa wa matumbo yao kabla mtu ajafa. Wakawachukua wanawake wangekata titi la kulia na kuwaacha wasimame pale, wakati moyo wao unapiga na kupiga piga mpaka wakaanguka mbele wakafa. Namna hiyo wanawachukua watoto wao kutoka kwa kina mama wajawazito na kuwalisha nguruwe mwitu na kadhalika wana waacha hao mama wasimame na kuangalia hayo kila namna. Sasa, usingewazia watu wanaokiri Ukristo wangefanya hivyo, bali sikilizeni, Biblia ilisema, Yesu alisema itakuwa ya kwamba watawaua wakifikiri wanamtumikia Mungu. Kumbukeni Yesu yuyo huyo aliyesema hayo kupitia roho yule yule alitabiri hayo tena wakati wa mwisho halina budi kutimia, kama haya mengine yalitimia kikamilifu, pamoja na Maandiko. Angalieni muone kama haya mbatani kabisa, kote katika Maandiko na katika historia. Mungu alisema yangetukia, hii hapa historia ikisema yalitukia. Mungu alisema itatukia, hapa na hapa, ndipo ilipotukia. Naona vivyo hivyo hasa. Basi tutafanya nini tutakapofika kwenye wakati wa kanisa la Laodikia? Naona mahali tulipo sasa, na zile ole na kadhalika zilizotamkwa dhidi zili yake kwa hiyo sasa, halafu ili yeye alikuwa mle ndani akiomba wakati kusanyiko lake likingojea, basi kulikuwako na ombaomba aliyekuja mlangoni na kubisha mlangoni pake, naye akafungua mlango. Naye alikuwa na kazi nyingi, na akamwambia, alitaka vazi, alikuwa uchi, wala hakuwa na chochote, kulikuwa na baridi. Naye akasema, alimtuma huko akamwone shemasi mkuu, naye shemasi mkuu alimkasirikia na kumfukuza. Basi alipofanya hivyo alizunguka upesi akarudi tena na kumwambia mtakatifu Martin kwamba, kwamba, kwamba huyo shemasi alikuwa amemfukuza. Na kwa hiyo basi, yapata wakati huo, huyu shemasi mkuu akaja na kumwambia kidogo kwa ukali kwamba, kusanyiko lako linakungojea, unawachelewesha wakingojea, bali alikuwa katika maombi, ni afadhali akae katika maombi mpaka ajisikie kuongozwa na Mungu kutoka basi ombaomba huyu omba akarudi mlangoni, naye mtakatifu Martin akatoa vazi lake zuri akampa ombaomba, naye akamwagiza she, she, shemasi mkuu aende akachukua lingine amletee. Kwa hiyo ilimbidi kuchukua vazi haidhuru na kumvika mtakatifu Martin, basi akavaa vazi duni mbele ya watu badala ya lile lake zuri. Naona inaonyesha tu, toa kilicho bora sana ulicho nacho. Yatoe maisha yako, utoe wakati wako, mpe Kristo kila kitu. Na roho yule yule aliyeishi ndani ya Kristo anaishi ndani yako na na ushawishi wako katika ujirani wako na juu ya watu unaoshughulika nao utakuwa sana kama Kristo, mpaka utafanya mambo yale yale Kristo aliyofanya. Hatimaye itakuwa kwamba watu waliwekwa kwenye vivuli wakaponywa, hiyo hiyo ni kweli. Nguvu nyingi tu za upendo ziliwazunguka, na wakasema kwamba wakati Mtakatifu Martin alipokuwa kiubiri, baada ya kuja amevaa vazi hili duni, kwamba kusanyiko zima waliona mmeko mm, wa nuru u umemzunguka mnaona. Hmm, mnaona, kwa sababu alikuwa amefanya jambo lifahalo. Siku zote fanya mema, ndio wajibu wako kwa Mungu. Wazia mema, huo ndio wajibu wako kwa nafsi yako, nawe huna budi kutokea. Sawa, hiyo ni kweli, inakubidi sasa tunataka kuanza sasa, katika kujaribu kuchukua gombo la maelezo usiku wa leo, kwa sababu linakuja kwa nguvu sana hapa. Sasa kwa malaika wa kanisa lililoko Pergamo, andika Pergus, right these in... Haya anenayo yeye aliye na huo upanga mkali kuwili u, upanga mkali wenye makali kuwili sasa ninawatakeni mwone yeye anajitambulisha mwenyewe tena usiku wa leo katika uungu. Kila kanisa lilikuwa moja ya hali zake iliyotukuzwa: yeye aliye na nyota kumi na mbili ama nyota saba mkononi mwake, yeye aliye na upanga mkali wenye makali kuwili, naona kadhalika, yeye aliye na miguu ya shaba, macho yanayoenda na miali ya moto anajitambulisha mwenyewe akirejea kwenye uungu wake. Sasa mnasema uungu uko wapi katika hili? yeye aliye na upanga wenye makali kuwili kutoka kinywani mwake. Nema, upanga ni neno, Waebrania 4 tulilichukua hapo mwanzo, wakati tulipo ufuatilia ule uungu wake. Upanga tuliona katika Waebrania 4:12 huo ulikuwa neno la Mungu, lilikuwa ni kali kuliko upanga wenye makali kuwili. Hiyo ni kweli, hilo lilikuwa ni neno la Mungu, ndivyo lilivyo. Sasa angalieni, hamna kupata tafsiri hizi. Sasa lifuatilieni neno hilo, Yohana Mtakatifu moja, hapo mwanzo, huko nyuma kabisa, alikuwako neno kuumba mbingu na nchi. Hiyo ni kweli. Huyo neno alikuwa pamoja na Mungu, naye neno alikuwa uungu, nao uungu akafanyika mwili akakaa miongoni mwetu. Hiyo ni kweli. Neno alifanyika mwili akakaa miongoni mwetu. One... naye huyu hapa amesimama hapa, yule aliyekuwa hapo mwanzo. Mwambie hili malaika wa kanisa la la Perga, Pergamo, mwambie hili, mimi ni neno la Mungu lo, tunamuona huko katika ufunuo wa kija, amevaa vazi lilowekwa katika damu, taji kichwani mwake amepanda farasi mweupe, na pachani mwake paliandikwa neno la Mungu. Lo, napenda hilo! Yeye ni neno, neno la Mungu. Kwa hiyo tunaona uhungu huu basi hapo mwanzo kujitambulisha mwenyewe, yeye ni neno. Sasa kama yeye ni neno lililo hai, basi hili lililoandikwa katika Biblia ni sehemu yake basi kama unaweza kupokea hili ndani yake ambaye ni neno, neno hili linaingia ndani yako kwa imani, inalifanya hai. Kwa sababu ni nini? Lo, shika hilo neno. Linaingia ndani yako kama Roho Mtakatifu yuko humo ndani ni hai mara linapoingia, na kila ahadi ni kweli hakuna kitu. Kwa hiyo kama ukiwaambia mlima huu ng'oka, wala usikie shaka moyoni mwako. Kwa sababu nini? Wewe ni uungu unaonena, unaliamini Biblia, hiyo ilisema hivyo na lolote usemalo litatimia, kama hutalitilia shaka. Kama unaweza kufanya huu ulimwengu wote utoke ndani yako, umruhusu Roho Mtakatifu akufanye mwana kamili, ama binti wa Mungu, hakuna ulimwengu, hakuna hukumu, hapana shaka. Ni kitu gani basi? Si wewe tena, ni Mungu ndani yako Ndipo unalichukua neno lake, hiyo ni ahadi, nawe unasema Baba, ni ahadi yako. Shetani, kitu fulani hakina budi kusogea. Naona, naona sasa uwezi kufanya hilo mpaka Mungu amekufunulia basi jinsi kisa hicho kinavyopaswa kuwa. Unaona, basi unapojua kile kisa hicho kitakachokuwa, ndipo unaweza kusema kama Yesu. Yeye alikuwa ni neno, hiyo ni kweli. Na hata hivyo, Yesu yule mwanadamu maskani alisema, sitendi neno baba siponionyesha kwanza. Pia si ajabu watu sema siku za miujiza se zimepita. Neno halijadhihirishwa kwao, si ajabu hawawezi kuamini katika roho Mtakatifu. Neno halijadhihirishwa kwao, si ajabu hawawezi kuona ufunuo wa ubatizo katika jina la Yesu Kristo. Neno halijadhihirishwa kwao bado, na hata hivyo hawana andiko moja la kuendea. Hakuna mahali ambapo mtu yeyote aliwahi kubatizwa kwa njia nyingine yoyote. Kuhusu roho Mtakatifu ilisema kwamba hakuna mtu anayeweza kumwita Yesu ni Kristo ila kwa roho Mtakatifu, na watu basi wanasema hawaamini Roho Mtakatifu ni wa kweli no. Naona, naona hali itafanywa kwao no. Yesu alisema hakuna mtu awezaye kuja kwangu asipovutwa na baba yangu kwanza no, na wote alionipa baba, wakati uliopita alionipa watakuja kwangu. Lo, hilo si nzuri. Wote alionipa Baba watakuja kwangu, hakuna mmoja wao atakayepotea ila mwana wa upotevu, nami nita, alizaliwa kwa kusuri hilo, nami nitamfufua tena katika siku ya mwisho. Lo, jamani, hapo ndipo majina yetu yameandikwa katika kitabu cha uzima cha mwanakondoo tangu kuwekwa misingi ya ulimwengu. Si ni zuri hilo? Tungewezaje kutilia shaka? Oh God, hey, Mungu ondoa tashwishi miongoni mwetu, itahiri tu mioyo yetu ya kibinadamu, si mpaka apata kuwapo na tashwishi hata kidogo miongoni mwetu. Hilo ndilo ombi langu, ondolea mbali tu kila tashwishi. Bwana, jalia niishi vema, mnyenyekevu, na kutembea kama mwa- mwana kondoo wa Mungu duniani. Jalia, jalia nitembee kama yeye alivyotembea, jalia ni nene kama yeye anenavyo, jalia makusudi yangu yawe kama makusudi yake, nijalie, nijalie, jalia wengine wampate yee ndani yangu jalia ni, ni jiachilie na kuipata Bwana ndani yako. Jambo ndilo hilo jaliani, jiachilie tu na kulipada ndani yako. Nimefunikwa kabisa katika Kristo mpaka hakuna nafasi ya kutilia shaka yale yeye asemayo tu. Sasa usitoke hapa, nunakusema utukufu kwa Mungu, haleluya, Mungu asifiwe. Unaona yale ninayoweza kufanya, utukufu kwa Mungu Hujalipata bado. Hivyo sivyo alivyolifanya, la kutokeza kifua chake mbele na kusema, naona yale ninayoweza kufanya na Bwana, mimi nina hasha. Kamwe hakuchukua sifa yoyote alimpa Mungu na kutembea kwa unyenyekevu na utamu wa mizunguko na mazingira mazuri sana, hata watu wakapenda tu kuwa karibu na yeye. Ni adui zake tu, naye aliwapenda vya kutosha mpaka hata akawaondo akawaombea, siku zote wakati wote, na huo ulikuwa ni mfano wako, mfano wangu kuwafanyia wengine kama alivyotufanyia sisi. Sasa tunataka kuangalia hapa tena, sasa katika kifungu cha pili ambacho kingekuwa ni cha kumi na tatu. Najua matendo yako na, na pale ukahapo hata penye kiti cha enzi cha Shetani, na wewe walishika sana jina langu wala hukuikana imani yangu. Mnaona, wanaishi mahali ambapo shetani ameketi na wangali wameliweka jina la Yesu, see? Naona wala hujaikana imani yangu. Yeye aliwapa imani ya namna gani? Imani ya Kipentekoste hapo mwanzo. Walikuwa na imani ya Wanikolai pale, dhehebu la kanisa na kadhalika, walikuwa wakijenga kanisa lililokuwa likinuka chini ya dhehebu. Lakini yeye alisema, niliachana na hilo, nilichukia nami pia wala hamjalikana jina langu, hamjafuatilia maskini dini za upotovu na kadhalika. Mmekaa moja kwa moja kwenye jina langu, na mgali mna imani yangu kama ilivyokuwa hapo mwanzo. Lo, napenda hilo, huku ikaana imani yangu, hata kama wale katika siku za nadhani nalitamka hilo e a Antipa Antipa, shahidi mpya imani wangu mwaminifu, aliyeuawa wakati yenu hapo, aka hapo shetani, nita nitasimama hapo. Katika dakika moja tu, kiti cha shetani tunataka kuwa namna fulani kujizoeza mambo haya. Ninawatakeni mlishike, hakikisheni mtalishika. Mm, sasa shetani Kiti, sasa, Mungu alitamka katika mwanzo mahali kiti cha shetani kilipokuwa, na huko kulikuwa ni Babeli. Daima umekuwa ndio kiti cha shetani, na katika ufunuo ilikuwa ni jambo lile lile li. lakini kama mkiangalia, Babeli ilijibadilisha kutoka upagani ikawa upapa na sasa katika miaka ya mwanzoni, ama kabla tu hili halijatendeka miaka michache, kiti cha shetani kilijenga nini ukuu. Nadhani mngemwita kuwa mfalme kuwani wa Wakaldayo, ukuwani wa Babeli ulibadilisha kiti chake wakati wa Ajemi walipokuwa wakimfukuza naye akaondoka Babeli. Jina lake lilikuwa Atila, Atila, Atila, yule mfalme kuwani mkuu wa Babeli wakati wa Ajemi walipoingia na kuiteka Babeli wakiwafukuza Wakaldayo. Atila, mfalme kuwani wao aliamisha kiti chake akakipeleka Pergamo, kiti cha shetani. Ndipo mahali mnapohishi mnalipata. Sasa hiyo ndio sababu mimi urudi nyuma nikaichukua historia hii kutoka kwenye historia ya kanisa kupata mahali, kufikia mahali lilipotukia hapo, aliposema mnaishi mahali penye kiti cha shetani. Nikawazia vema hapo pangekuwa ni wapi, kitu fulani, kiti cha shetani. Ndipo nikakuta kwamba mfalme huyu mkuu, baada ya kuwa akikimbia wajemi washindi waliochukua mamlaka, kulingana na ono la Danieli, alikuja kwenye mji huu wa Pergamo Rumi, na hapo akafanya makao yake makuu. Shetani alihamisha makao yake makuu kutoka Babeli hadi Pergamo, ambako siku za usoni angeanzisha Babeli mpya. Lo, jamani! Sasa mmepata misingi yake mahali tulipo, vema. Sasa na huko akamuua huyu ndugu wa ajabu, aliuliwa kule Antipa. Ndipo akabadilisha mbinu zake. Kwanza alikuwa mtesi wa, Wakristo. Lo, jinsi alivyoutukia Ukristo, naye mwenyewe alikuwa ni kuhani mfalme kafiri katika kila hali. Ndipo akabadilisha mtazamo wake na kuungana na Konstantino. Konstantino siku zote alidhaniwa na anadhaniwa na upapa leo hii ndiye aliyeanzisha mashujaa wa Columbus, sasa wale waliotoa wa kile kiapo cha umwagikaji wa damu. Lakini Konstantino, nasema hili kwa uchaji na heshima, jinsi ninavyoisoma katika historia, kamwe hakuongoka. Sasa yeye aliota ndoto wakati mmoja ya kwamba ikiwa yeye aliona msalaba, na kasema kwamba kwa huu atashinda vita na nini? Kwa sababu alikuwa amewaahidi wakristo faraja kwamba angekuwa mkristo kama wangemwombea kushinda vita. Nami nilisimama karibu na daraja pale ambapo yeye upande wa pili wa daraja lao akilala kaota ndoto hii, ndipo akamka na kuchora msalaba mweupe kwenye ngao yake na za askari wake wote, na hapo ndipo alipoanzisha mashujaa wa Columbus ambao wako chini utawala wa Dominate. Katoliki ya Kirumi, bali kamwe hakufanya jambo hata moja la kidini. Jambo pekee alilopata kufanya ambalo limeandikwa katika historia kama nilivyowahi kuona lilikuwa yeye aliweka msalaba juu ya kanisa la mtakatifu Sofia. <laughs> Bali alikuwa mwanasiasa, na wakati alipokuwa mfalme mkuu wa Rumi, wakati huo yeye pamoja na kuwani wake wa kipagani pamoja Consolidated... waliliimarisha na kuliingiza kanisa vuguvugu lililoitwa Nikolai wakati huo Ukristo ambao ulikuwa ukiegemea kwenye ukuani nao waliutaka katika kanisa lao, ambalo tumechukua katika masomo ya usoni ya kanisa la Efeso na kadhalika na, na Simirna ao wa Nikolai. Sasa wa Nikolai walikuwa wamekuwa nini, hiyo matendo kama ilivyokuwa katika mwanzo hapa, bali hapa ni mafundisho, hapa yalikuwa ni matendo, walikuwa tu wakijaribu kuyaingiza ndani bali hapa katika wakati wa tatu wa kanisa yanakuwa ni matendo makuani wakuu jamaa wakuu, hawakuwa wamewaita mapapa bado sasa, bali waliwaita kama maskofu wakuu, jamaa wakuu, mwajua, wenye sifa nayo. Mafundisho yao yalikuwa, yalikuwa yalikuwa yalikuwa ya kawaida. Walikuwa wakiondoka kwenye kanisa lililojazwa na roho linaloongozwa na Roho Mtakatifu, waliwaacha waondoke wa katika uchache na kuwaita wazushi kwa sababu wasingekubaliana nao kuunda madhehebu haya makuu, bali kanisa lilitaka kukaa huru chini ya utawala, chini ya nguvu za Roho Mtakatifu, kama vile Kristo alivyokuwa amewaahidi yeye angekuwa pamoja nao, na huyo alikuwa ndiye mfalme wao. Lo no, mfalme wao. Kanisa la kweli kamwe alijabadilisha msimamo wake kutotawaliwa na halmashauri fulani ya ya Uh, sijui mnawahitaji huko nje makardinali na maskofu na mapapa wale wasioweza kukosea. Tunaamini kuna mmoja asiyeweza kukosea, yeye ni mfalme wetu, yeye ni Yesu Kristo pamoja nasi sasa katika mfano wa Roho Mtakatifu, Mungu ndani yetu akiishi miongoni mwetu akituongoza na kutuelekeza kwenye maji ya uzima, akijitambulisha mwenyewe, akionyesha kama alivyofanya miongoni mwa wale watakatifu wa mwanzoni na wafia imani, kwamba yeye alikuwa Bwana Mungu wa maumbile, akiwaponya wagonjwa, akiwafufua wafu, akionyesha maono, akiwatoa pepo. Siwezi hata mara moja kuokota kitu kimoja kati ya maskofu wote wa kanisa wa Nikolai ilounda ukasisi wa Kirumi papa si hata wakati mmoja katika historia tumekuwa na taarifa ya yeyote wa hao maskofu akiwafufua wafu, kamwe, wala chochote kama hicho, kwa sababu Kristo, ufufuo haukuwa miongoni mwao. Walikuwa wameungana na wakaenda kombo kwa madhehebu, wakauza haki yao ya urithi. Bali kanisa la Mungu aliye hai lilikuwa na nguvu za Kristo. Kanisa hilo lingine lilikuwa na wenye vyeo ndani yake bali kanisa la kweli lidumu na Roho. Mnaelewa, right. Vema. Sasa hili uh, uh, uh, kwa hiyo Konstantino so kuiunganisha himaya yake yes. pamoja You're hivi right. ndivyo alivyofanya, aliwachukua hao wa Nikolai akawaendea, ambao walikuwa ni mfano wa Ukristo. Mnaelewa yes. vizuri walikuwa ni Wakristo walivyodhaniwa, wakikiri ukristo bila Roho Mtakatifu. Loa, laiti hilo lingalizama ndani kusudi, kamwe msiliache liondoke. Mnaona, walikuwa ni Wakristo, Wakristo wa kimadhehebu bila Roho Mtakatifu walikuwa ni Wakristo kwa jina, walikuwa Wakristo kwa kukusanyika pamoja, walikula ushirika na wakaweka utaratibu, lakini wakakataa uongozi wa Roho Mtakatifu. Hawakuwa na ishara na maajabu miongoni mwao. Walidai mambo hayo yalikuwa ya siku zilizopita, ya kwamba iliwapasa kuandaa kanisa lipate kutawala. Tutalifikia katika dakika moja kwamba ni utawala wa aina gani. Mnaona sasa? Kwa hiyo basi, kanisa la Roma takatifu ilibidi liyaondokee mambo kama hayo, lakini katika Pergamo yote yaliandikiwa malaika wa kanisa la Pergamo. Unaona, maana lilikuwa ni jukumu lake sasa kufanya jambo hili. Bali Konstantino hakuwa na hamu ya Ukristo, yeye alitaka kuwaleta waenga wake wapagani kanisa lake la kipagani Nao walaodikia ambao walikuwa wameweka msingi, na ama wanikolai ambao walikuwa wana shina na msingi katika Rumi, nao walikuwa wamejianika sana, na wengi wa hao watu walikuwa ni Wakristo waaminio walivyoviita baridi. Nalo kanisa la kweli lilikuwa katika uchache siku zote, lilikuwa na siku zote limekuwa nitangojea tu kidogo, hebu hilo lizame ndani kabisa. Kumbukeni, kanisa la kweli daima limekuwa lile kundi dogo sana ambalo limefukuzwa kutoka makanisa mengine. Kanisa la kweli kamwe halikuunda dhehebu, kwa kuwa si dhehebu. Ni mwili wa kisiri wa Yesu Kristo unaoishi duniani, Roho Mtakatifu akitenda kazi katika washirika hawa kwa hiyo uwezi kumuundia Kristo dhehebu, uwezi kufanya hivyo, na watakeni mshikilie hilo kwa ajili ya ule wakati wa Laodikia. Sasa nanye na mkumbuke hilo na kuliweka maana kila neno ninalonena liko kwenye kanda hii. Na sasa kumbukeni, liwekeni ndani mwenu, kanisa la kweli la Mungu kamwe halikuunda dhehebu. A, Kanisa Katoliki ndilo dhehebu la kwanza lililopata kujulikana ulimwenguni. Kamwe hakukuwako na dhehebu hapo awali, na hilo hilo ndilo kanisa mama. Kama wakatoliki wasemavyo, ni kanisa mama, mama wa makanisa ya kimadhehebu. Bibilia inasema alikuwa hivyo, kwa hiyo Huwezi kukanusha hilo, wakati wanaposema hilo ni kanisa mama. Ni kanisa mama, limeonyeshwa katika Ufunuo 17. Tutaliendea moja kwa moja. Vema, sasa, kwa hiyo Konstantino akiwa na hili ni ani mwake kuimarisha himaya yake kama vile Rumi ilivyofanya daima ipate kuutawala ulimwengu, ilimbidi kuleta mawazo yake ya kipagani na kuchukua mawazo ya Kikristo na kwa njia fulani kuyaunganisha pamoja, kuyaunganisha haya pamoja na kujifanyia himaya ambayo haina kifani. Unaona, kwa sababu kwamba alikuwa hiyo ingemfanya mtawala aliyemkuu zaidi ulimwenguni, Constantino. Na kuhusu uongofu, alikuwa alikuwa ni mwanasiasa, bali si mtakatifu wa Mungu kama vile wengine wao wanavyojaribu kumfanya hahakuwa kamwa. Hakuna hata jambo moja alilofanya ambalo hata lilisikika li, kama Ukristo kwangu kwa hiyo juu ya moja ya makanisa ya Wanikolai aliweka msalaba, na kuhusu lolote lingine alilopata kufanya lililoonekana kama Ukristo sikuliona mimi, isipokuwa li... nini, ule usiku alitora kwenye hizo ngao zake kule, maana aliota ndoto Wakristo walikuwa wakimwombea kwamba angeshinda vita. Sasa basi ingeimarisha himaya yake. Halafu kufanya hivi, yeye aliingiza sherehe za kipagani, akaziingiza kwenye kanisa la Kikristo la wa Wanikolai. Mecha alihita kanisa baridi la kimadhehebu lililokuwa likiundwa, aliingiza sherehe za kipagani katika kanisa hili la Wanikolai, na hicho kilikuwa ndicho chanzo cha Ukatoliki. Sasa ndugu, nina nukuu historia. Nina maelfu ya marafiki wa Katoliki, nao ni marafiki tu kadiri wa Protestanti walivyo bali wa Protestanti hawezi kupiga makelele, ngoje tu mpaka usiku wa leo utakapokwisha. Mnaona, mnaona, mtaona walifanya jambo li lile lile. Nyungu haiwezi kusema birika ile ja grisi. Mnaona, kwa sababu ni, ni kitu kile kile, roho yule yule aliingia moja kwa moja miongoni mwao. Ndipo basi mtaona ni kwa nini siku zote nina kihukumu kitu hicho kwa sababu ni kibaya. Roho yeye yule ndani yangu, kama nikijaribu na kitu fulani, ndani yangu kinalia, kama siwezi kujizuia kuhusu hilo, siku zote kinalia. Wanaita watu mashuhuri, watu mashuhuri wa kidini waliniambia, utaiangamiza huduma yako ndugu Branham, unafanya mambo akasema. Hiyo hiyo, si kazi yako. Mungu alikuita kuombea wagonjwa. Mungu aliniita kufanya zaidi ya kuwaombea wagonjwa. Wagonjwa ni jambo moja tu ambapo ninaweza kushika usikivu wa watu na hivyo tu, wagonjwa kuwaombea, wagonjwa ni jambo dogo. Mnaona ujumbe ndio tunaonena, habari zake, mambo hayo yanarudi mgonjwa. Mtu mtu mgonjwa anaweza kuponywa na afe tena, bali mtu aliyezaliwa kwa roho wa Mungu juu na uzima wa milele. Kwa hiyo Mungu hazunguki akiwaponya watu namna hiyo. Karama hiyo iko moja kwa moja kanisani, kwa ajili ya kusanyiko la mahali hapo. Moja ipo, kisha hiyo nyingine, na alafu hiyo nyingine, na alafu hiyo nyingine. Mnaona, hizo karama zinapitia tu kanisani lakini ni zaidi ya hizo, nami natumaini kwamba mnalipata Alright. vema kuzaliwa kwa Ukatoliki ili kufanya jambo hili kuyavutia ma, the... uh, macho ya Wakristo na pia macho ya wapagani kuwaunganisha pamoja the na kufanya kanisa moja so we low light. Ningalikuwa na hicho sasa hivi kipande cha karatasi, mtu fulani aliweka hapa hivi majuzi usiku. Nilitaka kukileta nami nikasahau. Vitu vingi sana vimewekwa humo chumbani. Wanafanya jambo lile lile sasa hivi nani mlilianzisha wakati mlipomchagua mtu wa mwisho mliyemchagua? Wanashughulika sasa kupata hata bibilia ambayo haitamuudhi Mkatoliki wala Myahudi wala Mprotestanti. Watajifanyia bibilia ambayo itatosheleza kitu hicho chote. Hivi hamwezi kuona ujanja wa Kostantino mwingine? Historia ikijirudia tu tena. Sasa mnaona nami nina nini? Mlinisikia nikiisoma hivi majuzi usiku, sivyo? Namini ninayo, imewekwa nyumbani, nao wamekuwa wakishughulikia kwa muda mrefu sasa. Hao wanasema katika mwaka wa sitini na mbili wataninii. Pia angalieni kwamba Papa John wa ishirini na mbili amekuja kaa, amewaomba maskini makanisa binti wote, oh, kurudi nyumbani kwa kanisa mama. Msijali, atarudi Pua, atarudi, atarudi. Tayari wamerudi, haiwabidi kurudi, wako kule tayari. Sasa kama nilivyokuwa nikisema, nchi hii ilisema vyema kama Bwana Kennedy akichaguliwa, wa Katoliki watachukua mamlaka. Ati kuchukua mamlaka! Tayari walichukua mamlaka muda mrefu uliopita, wala hamkujua chochote juu yake. Ni nani anayewalipa walimu wao? Wanapataje vitu hivi kupelekwa kwenye shule zao na kufundisha Ukatoliki mumo humo shuleni? Nanyi walipa kodi mnayalipia. Lo, papo hapo chini ya pua yenu, mnaona namna hiyo. Lo jamani, jinsi alivyofanya kazi nayo. Bibilia ilisema atayachukua kwa kujipendekeza, naye aliyachukua. Mnaona hiyo ni kweli? Mnaona kulipa kodi bure. Kwa hiyo lo, kuna mengi sana yangeweza kusemwa hapa. Itanibidi tu kukatiza kuka sehemu hizo na kurudi tena kulichukua, ili kufanya kitu hiki ki, kifanye kazi kwa. Konstantino alianzisha burudani nyingi sana za kilimwengu kuvutia usikivu wa wapagani na Wakristo pia kanisani. Je, mna nia za kiroho? mna wavia huo si ni ujumbe wa wakati huu? Kanisa lina michezo ya karata, karamu, magari ya kupeana na kuwafanya tu wachanganyikane. Wanayaunganisha mamlaka hayo mpaka watakapopata mahali pa kushambulia, hapa hapa tu. Sasa hiyo ni historia. Mtu hana upendeleo, wana nukuu tu kilichotukia, bali alifanya hivyo, akaliunganisha kanisa kwa kufanya burudani za kilimwengu, kuliunganisha kanisa la Wanikolai. Sasa kumbukeni, hasingeweza kuligusa kanisa hilo la waliozaliwa mara ya pili la Bwana, hata mmoja wao, lakini kanisa hilo baridi la wanikolai likanaswa. Nasi tuna nini katika makanisa yetu ki ya Kiprotestanti? Supu ya jioni, burudani, kuteleza. kuteleza kwenye barafu. Lo, jamani mauzo ya mazulia na kila kitu kingine. Naona sasa, mnajua hiyo ni kweli. Tena sasa, ikiwa hilo ikiwa hilo ni neno la Mungu, enyi marafiki, ni kweli, nayo makanisa yote ya kiprotestanti yana hatia. Mnaona sasa, kamwe haukuwa ni mpango wa Mungu ku ku kuandaa supu ya jioni na madansi kwenye vyumba vya vya chini na vurugu hizo zote, kumlipa mchungaji na kadhalika. Kama watu walifundishwa tu kutoa zaka zao, hiyo ingetosha. Huo ndio mpango wa Mungu. Lakini Mungu ana mpango, bali mwanadamu anataka kufanya mpango wake mwenyewe, kuchanganya mpango wa Mungu Pema. Sasa katika kufanya jambo hili, waliungana na kufanya nini la mwanzoni, wakaunda kanisa katoliki la mwanzoni, baadaye lipo kwenye lile baraza kuu la kwanza la Nikea. Niliposoma hilo, nilianguka tu magotini mwangu. Ile baraza kuu la Nikea lilikuwa limefanyika katika mwaka wa 325 AD. Wote walikusanywa pamoja, maskofu na wazee wa imani ya Kikristo walikusanyika huko Nikea. Hiyo ndiyo sababu linaitwa baraza la Nikea katika mwaka wa 325 AD, na kadri ya wajumbe elfu moja na mia tano walihudhuria ko, ko kongamano hilo ama baraza, karibu wajumbe elfu moja mia tano nao, walei waliwazidi maskofu kwa wingi, kwa watano kwa moja kwenye huo ujumbe. Yet, bali hata hivyo, the kupitia kwa wa Nikolai wale baridi wa kawaida pamoja na mpango wa kisiasa wa Konstantino walilishinda kura kanisa la kweli na kupata ushindi. Ndipo wakawaingiza maskofu na ukasisi mtakatifu wa watu, wakimtoa Roho Mtakatifu mkutanoni, kisha kuweka juu ya maskofu makadinali na mapapa na kadhalika, njama ile ile ya kijanja ambayo chama cha demokrasia kilifanya katika kitu hiki cha mwisho. Sasa hiyo ni kweli. Sasa sisi si, si, si. Ningeni, nao wali wa Republikani wangekuwa duni tu, vivyo hivyo, ila ninazungumza juu ya jambo moja walilothibitisha. Edgar Hoover huko California na mahali pengine pengi waliweka mitambo hiyo ya kupigia kura, ambapo ukimpigia kura bwana Nixon ilikubidi kumpigia kura Kennedy wakati ule ule, ule yeye hakuwa na nafasi vema. Sasa kwa vile wamethibitisha hilo kwamba ni kosa, basi kwa nini hawafanye jambo kulihusu? tunaishi kwenye ile saa hiyo, ni kusema tuko kwenye wakati wa mwisho. Wanajua hilo, walithibitisha kwamba walikuwa ni wakora, and na sasa hawatafanya jambo lolote kulihusu. Hiyo ilikuwa mitambo ya kiuni kule nyuma, na hapa inaibuka tena in kumwingiza mtu fulani, kuingiza fundisho fulani, fulani fundisho la Wanikolai ambalo wakati mmoja lilikuwa ni ma matendo tu, sasa limekuwa mafundisho. Katika siku za Al Smith ilikuwa ni matendo, bali sasa ni fundisho. Uh-huh. Uh-huh. Sasa liko hapa, liko juu yetu. Lo, atakuwa rais mzuri sana. Hapana shaka kuhusu jambo hilo, niani mwangu hakika, kwa kipindi hicho kingine, mpaka atakapoweza kuweka mizizi, kuwaunganisha hawa wapagani na wakristo baridi pamoja. Wanashughulika na bibilia kujaribu kuiunganisha. Mapapa, makadinali, askofu mkuu wa Uingereza, askofu mkuu wa Canterbury, nilikutana naye tukasalimiana naye kwa mikono, nikazungumza naye mimi mwenyewe wakati nilipokuwa Uingereza, soksi ndefu zote zimepambwa karibu kufikia mapajani mwake. Na lo, kidogo ni jamaa aliyevalia kiajabu ajabu, lakini alienda huko kumtembelea papa. Mara ya kwanza walipotembeleana kwa mamia ya miaka. Ni kitu gani? Tuko kwenye majira ya mwisho. Hiyo ndio sababu ninasimama hapa usiku wa leo, badala ya hapa jukwani, mahali mahali pengine nikijaribu kuhubiri na kuwaombea wagonjwa wala siwezi kukutana nao wote jukwani jumbe hizi tena na tena na hiyo ndio sababu tunaunasa kwenye kanda na kutuma ulimwenguni wapate kuonywa na kuirudia ile imani Even the last the hata katika wakati wa mwisho wa kikristo Yuda, kabla kitabu cha Ufunuo akijaandikwa, mtakatifu Yuda anayedhaniwa kuwa mdugu, ndugu ndugu wa kambo wa Yesu alisema ninawataka mwishi mwishindania imani iliyokabidhiwa watakatifu mara moja. Walianza kuiacha wakati huo baada ya kifo cha Bwana Yesu, na sasa wako mbali kiasi gani usiku wa leo? Mnaona? Sasa baraza hili la kwanza la Nikea nalo lilikuwa uh, katika mwaka wa mia tatu ishirini na tano uh, uh, uh, uh, karibu wajumbe 1500 walihudhuria mkutano huo, bali waliwabatilisha katika halmashauri bandia yenye ghadhabu, ndipo wakawabatilisha, kisha wakapiga kura ya kwamba wanikolai wachukue mamlaka. And that to take, na hiyo ilikuwa ni kuchukua nini, kanisa lote na kuliweka chini ya usimamizi wa mapapa ama, ama maskofu ama kitu fulani, wakichukua mamlaka kutoka kwa kanisa na kuwapa maskofu, kusudi maskofu wapate kulitawala kanisa na ndio pekee waliokuwa na la kusema juu yake Je, mliona katika kanisa Katoliki siku hizi hamwezi kuisoma bibilia? Hiyo hiyo si kazi yenu kuifasiri, hiyo ni ya askofu. Mnaona mahali ilipotoka? Sasa mnaweza kuona kwamba Unikolai ulikuwa ni nini kweli, kabla haujaanza kupayukapayuka na kutambaa, ulizaliwa papo hapo. Hiyo ni kweli, nao ulikuwa ni mfano wa Ukristo, ungali hivyo halafu uprotestanti ukajifananisha nao kabisa. Biblia katika Ufunuo kumi na saba ilisema mama na binti. Tutalifikia baada ya kitambo kidogo, Bwana kipenda. Sasa naona ni vivyo hivyo siku hizi, walichukua mamlaka sasa. Konstantino alitumia mbinu za Balamu. Sasa ninaotokea ni mjaribu, kusikiliza kwa makini mwezavyo. Sasa yeye alisema hapa katika Biblia hapa. Oh, waishika sana imani yangu. Sasa ninayo maneno machache dhidi yao, kwa kuwa unao unao unao, huku watu, sio hawa hapa, bali pale, wanao watu, unao, been, unao katika kanisa, uh, la la Pergamo. Unaona, mnaona washikao mafundisho mafundisho ya Balaamu, yeye aliyemfundisha Balaki atie ukwazo mbele ya Waisraeli, kwamba wa kwa vile vitu vilivyotolewa sadaka kwa sanamu na kufanya uasherati. Sasa Konstantino alitumia mbinu ile ile ambayo Balaamu alitumia walikuwa na mkutano, baada ya baraza hili hapa, ambapo maskofu waliwekwa juu ya ma makanisa na kadhalika, kuyatawala na kuondoa mamlaka yote kwa walei, wala hawakuwa na mawazo yao wenyewe, wala hawakuwa na haki ya kuyafasiri maandiko na kwamba yote yalikuwa ni jukumu la makasisi ndio wangea fasiri maandiko. Hatimaye baada ya kitambo kidogo ndipo wakamfanya kasisi mkuu nao halifa ambaye alikuwa ni papa. Lakini sasa wamefikia mahali ambapo wanalielezea ufahamu wo wote ni wakasisi, nalo kusanyiko si lazima lisome Bibilia, haiwabidi kufanya chochote, na hakika wao Bibilia inawekwa mbali nao. Na sasa wamejitwalia wa mamlaka yote, na likapigiwa kura kwetu kwa kuwa lilionekana li li ni jambo zuri, lilionekana zuri kwa kuwa walikuwa ni matajiri na kadhalika. Naye akatoa kwenye mkutano huu mkubwa, wakati alipowakusanya pamoja. Konstantino aliwapa maskofu majengo mazuri, alichukua fedha na, na mahali hapa pote pakubwa paniniku kama majumba eh, aliyakabidhi kanisa wapate kuyatumia kama kama nyumba za kanisa Do nice yalikuwa ni majengo mazuri yote, yamepambwa na kadhalika. Kwa hiyo akayakabidhi kanisa. Isitoshe, aliwapamba maskofu hawa kwa majoo makubwa mno na nguo za ndani na kadhalika chini yao. Isitoshe, akawaweka juu, ama akajenga mahali pa juu namna hii na kuwaweka pale kama sanamu. Then, na hapo chini yao akajenga madhabahu ya marmar chini yao, naye akafanya mabadiliko haya yote kutokana na wazo la kipagani. Akabadilisha na kuingiza Ukristo mle kwa kuchukua askofu wao. Naona waliishusha tu sanamu, wakampandisha askofu Naona wakimjengea madhabahu jambo lile lile na kumfanya mungu, wakampandisha skofu, naye alikuwa ndiye msemaji. Wakamvalisha vizuri kabisa na kumfanya aonekane kama Mungu, badala ya kumweka kama miungu yao ya kipagani, walimvalisha jo kama lile Yesu alilovaa. Naona nao wakamfanya aonekane kama sanamu inayoketi pale. O no, mnaweza kuwazia jinsi mpagani alivyosema vema, ningeweza kukubaliana na hilo, yupo mtu anaye kutujibu tumekuwa tukizungumza na sanamu, bali huyu mtu anaweza kutujibu. Kinsu wa Kristo alivyowazia vema, hilo ni sawa tu. Sasa tunaweza kufanya lolote tutakalo, maana yule pale Mungu wetu, tunaweza tukunini, tunaweza kusema naye, anaweza kujibu na kutuambia la kufanya tukitenda dhambi, tungemwambia tumta kitu kidogo, na nini kidogo, tufanye novena kitu ama chochote kile, basi muda si muda, wajua tuko vizuri na tunarudi na kujisikia huru tena, haitubidi kuhofia chochote. Hilo lilionekana ni zuri, hakika lingali linaonekana zuri kwa nia ya kimwili, bali kamwe hutashindilia hilo ndani ya kola. Mwana wa Mungu, aliyezaliwa mara ya pili, kamwe hawajaweza kufanya hivyo. Knows who, kwa kuwa yeye anajua yule ambaye amemwamini na ameshawishika ya kwamba anaweza kuweka kile amekabidhiwa hata siku ile. Na tukisahau mambo yaliyopita, tunapiga mbio kuifikia ile mede ya wito mkuu katika Kristo. Amina. Lo, jinsi vinavyoshukuru Madhabau ya marmari chini yake ameketi hapa juu amepambwa kwelikweli, kanisa zuri. Lo, jamani, wote walikuwa right. Wameandaliwa And vema, nayo madhabau haya yalinakshiwa. Madhabau haya ya marmari mazuri, unapaswa kuyaona hata sasa, kitu kile kile, imenakshiwa kwa dhahabu na kufunikwa na johari, vito kwenye madhabau haya nzuri sana, iliwafaa sana wa Nikolai na wapagani. Naona kile alichofanya, alichukua sherehe za kipagani, mawazo ya kipagani na kuchukua Ukristo wale wa kawaida na baridi ambao hawakujua vema zaidi, hawakuwa na Roho Mtakatifu kuwaongoza. Vinginevyo basi akawafanyia Mungu hapa duniani na kuwajengea madhabahu na Mungu wa kuketi pale azisamee dhambi zao. Je, ninyi ni wa kiroho na leo? Ninalomaanisha mnaona ni kitu gani? msamaha wa kupitisha dhambi hapa duniani. Si nukuu hilo kutoka akilini mwangu, hiyo ni historia. Naweza kuwapa ukurasa na ku ukura namba no ya uh, historia takatifu, jinsi tu ninavyoweza kuambia George Washington, Washington, State Washington State na Abraham Lincoln na vita vya for... so. Gettysburg na sure. kadhalika hakika mambo hayo yote ni historia, ninayo nukuu hapa Now. Sasa basi, ilifaa sana. Kwa nini sio kwa kanisa hili lililozaliwa mara ya pili na Bwana? Vema, wakati walipomweka mtu pale juu sasa kuwa askofu mtawala. Uh, kukariri taratibu za ibada bila shaka, iwolivi wa waondosha wa full gospel moja kwa moja kutoka kwake, ingali nafanya hivyo leo hii. Hizo nyakati zinaendelezwa huku, zinapandana tu. Mnaona mfano mwingine, siku nyingine, lo wakati walipompandisha mheshimiwa pale juu, kama Mungu naye angeendeleza taratibu chache pia. Angalieni kwamba wapagani waliomba mababu wao waliokufa nalo kanisa la Kiprotestanti ambalo lingesimama na kusema, ninaamini katika kanisa takatifu la Katoliki ya Kirumi na ushirika wa watakatifu. Usowenu, wa takatifu ninyi Methodisti mnaoficha uso wenu wa Presbiteri na Walutheri, chochote kinachosali kwa wafu ni mizimu. Hakika, lakini sasa mprotestanti hawezi kumcheka Mkatoliki, yeye hufanye jambo lile lile anafanya uungamo, hili litoshelezalo kwa yote, kwa kwamba anaamini jambo lile lile anabatizwa moja kwa moja, kurudishwa katika kanisa Katoliki kwa ubatizo wa maji, wakiwakatana kuwadhiaki watu wanaojaribu kuyaishia hayo vizuri. Wanaenda kanisani na kuwaona watu wakipiga makelele chini ya nguvu za Mungu na kusimama nje na kuwadhiaki yote hayo. Mnaona roho hazifi, watu ufa, bali si roho. Mnaona roho Mtakatifu, yeye hawezi kufa, alikuwa juu ya Yesu, sasa yuko katika kanisa lake daima, atakuwa mpaka atakapokuja kwa ajili ya kanisa lake, maana ni seheni yake. Mnaona, ingawa ni watesi wa waliwadhiati huko nyuma, kwenye siku hiyo, wangali wanaishi hapa leo hii. Mungu humchukua mtu wake, bali si roho yake kutoka duniani. Ibilisi humchukua mtu wake, bali kamwe si roho yake kutoka uh, duniani. Hao makuhani waliokidhinisha kifo cha Yesu, waliosema alikuwa ni mpiga ramli ama ibilisi, watu hao walikuwa wakidini kabisa. Hiyo ni kweli, walijua maandiko hayo kwa haraka, bali hawakujua fasiri yake ya kweli. Walikuwa na wazo lao wenyewe, wala wasingesikiliza kitu chochote kingine. Ndipo wakamwona na kujua, wangekosaje kuona kwa kwamba kwa Yesu hakutimiza kila kitu, kila nabii alichopata kusema kumuhusu yeye, bali walikuwa ni vipofu, naye Mungu alisema, aliyapofusha macho yao kwa kusudi fulani, kusudi tupate nafasi ya wokovu. Bible... Sasa Bibilia imebashiri tena ya kwamba yeye atanini? Ya kwamba tuko kwenye wakati huu wa Kipentekoste, ni uchi wenye mashaka, kipofu wala haujui. Hiyo hapo hali ya kanisa la Philadelphia. Lo, enyi wabaptisti baridi, wapresbiteri na wapentekoste, naona haya. Basi wakati mwingine simaanishi hilo kwenu mnaoketi hapa, niko kwenye kanda, mnaona Nami ninajua mahali inakoenda. Mnaona, tubuni rudini body, kwenye Bibilia, mrudieni Kristo, right. Vema, bali hilo ndilo lililotukia. Full gospel ilisukumwa nje, ishara na maajabu kanisani ziliondolewa, na wakati lile kundi la Roho Mtakatifu lilipofukuzwa kutoka miongoni mwa wengine, basi walikana ya kwamba kulikuwa na siku kama hiyo, na ilikuwa say, ni hapo nao wanafanya jambo lilo hilo leo hii. Ni kweli kabisa. Hivi hamwezi kuona roho yake? Kama nilivyowaambia hapo mwanzo, vaeni mawazo yenu ya kiroho, hacha Mungu aufungue wa moyo wako, usiwe na ubaguzi ke, usikilize, useme, Roho Mtakatifu, nifunulie. Ninaliona hilo hapo, taratibu za dini wapi wa Baptisti wa Presbiteri hata Wapentekoste imekuwa tu ni taratibu za kidini. Jambo tu wanalofanya ni kucheza piano, kitu kama hicho, wanarukaruka kidogo na mara piano kiisimama. Mm, wanatoka, wanadanganya, wanaiba, wanasema uongo kila kitu kingine lakini ni hii halisi na hasira ya kutosha kupigana na msumeno uvumao kumsengenya kila mtu na kila kitu. Mnaona haya? Basi sio tu kanisa la Methodisti, Baptisti, Presbiteri, Katoliki, bali la Pentekoste katika wakati wa Laodikia hapa no. Mbona msirudie yale babu zenu waliokuwa nayo? Mbona tusirudie Pentecoste ambayo hutakasa na kujaza kwa Roho Mtakatifu ambayo humleta Kristo kwetu. Hiyo ndiyo tunayohitaji right. Vema, sasa siku ile ile. Now, sasa neno Pergamo linamaanisha kuolewa. Neno lenyewe Pergamo linamaanisha kuolewa, Ukristo hiyo ni kusema upande wa Wanikolai ule upande baridi uliolewa na taifa pamoja na taratibu za ibada za kipagani, taratibu za kipagani, na hicho kilikuwa ndicho chanzo cha kanisa Katoliki katika siku hiyo and that thing. Sasa mtu yeyote anajua ya kwamba kanisa Katoliki lilianza kwenye baraza la Nikea. kabla ya hapo liliitwa Unikolai na Mungu, ambalo linamaanisha niko niko kushinda kushinda ama kuwapindua walei. Ndipo walipofanya hizo hawakumtaka. Roho miongoni mwa watu wala wachungaji, ambalo maana yake ni wachunga kondoo, kumwacha Roho Mtakatifu. Mnasema mbona hivi, kasisi hawezi kuwa mchungaji? Yeye anawalisha chakula cha aina gani? Mnapata matokeo yale yale waliopata siku ya Pentekoste lasha salamu Maria. Nani aliona hilo huko Pentekoste? Manovena, kunyunyizia huku kote, wa kumwagiliwa ya Mungu wa Utatu, Baba Mwana, Mwana Roho Mtakatifu. Kunapata wapi hayo kwenye Pentekoste? Yesu alisema, nyumba ya Israeli na ijue yakini, Mungu amemfanya Yesu yuyu huyu mliyemsulubisha, Bwana na Kristo. Pia hiyo ni kweli. Tunapata wapi mambo hayo? Chanzo chake ni Unikolai na ukaingizwa katika Ukatoliki. Sasa unasema vyema, hakika nina furaha kwamba mimi siko miongoni mwao. Sasa usiwe na hakika sana, unaona sasa kumbukeni ukristo unikolai sasa nnapata hadithi hiyo sikilizeni kwa makini kabla hatujaenda mbali zaidi ninawatakeni mwipate hata kama tukikaa hapa hadi usiku wa manane kwa hiyo kwa hiyo nini maana ndugu ni, ni nafsi yako unaweza kusema vema mimi ni mfuasi wa hilo si hilo silo endapo huna roho mtakatifu ndugu sijali wewe ni mfuasi wa makanisa mangapi umepotea kama hujazaliwa mara ya pili kwa Roho wa Mungu kwa ubatizo wa Roho Mtakatifu, umepotea maana huna uzima wa milele, na uzima wa milele ndicho kitu pekee ambacho Mungu atafufua kwa maana ndiyo uhai pekee uliosalia, kama punje ya mahindi, kama nilivyonukuu hapa, yale ya majira ya kilimo. Ni wangapi wanaomkumbuka maskini ndugu Spurgeon, yule mhubiri wa kimethodisti huko Henryville, maskini mtu mzuri sana. Tulikuwa tumeketi kwenye ile chemchemi ya ice cream huko red hukoi siku moja tukila ice cream, nasi tulikuwa tukizungumza juu ya mkutano niliokuwa nao kule juu, na majira ya kilimo yalikuwa yali yanaendelea naye redio alikuwa ameifungulia spika ndogo, na yani ni ya redio yake iliyowekwa pale, ndipo mahali fulani walikuwa wakizungumza. Bila shaka ujumbe huo ulikuwa ukitoka Louisville, bali kile kilabu cha 4H kilikuwa na kilikuwa na mtambo mzuri ambao ungeweza kutengeneza punje ya mahindi ambayo wangetia kalisi na petroli na kila kitu ndani ya mahindi na kuyafanya yaonekane kana kwamba yalitengenezwa kutokana na hicho uh, uh, 4 kilikuwa nayo. Sayansi ilikuwa imeikamilisha sana hata y hayo mahindi inaonekana halisi sana hata ungeweza kuchota konzi moja kutoka kwenye gunia la yale yaliyokuzwa shambani, konzi moja kutoka kwenye gunia la yaliyotengenezwa kwa mtambo na haya hapa yaliyotengenezwa kwa mtambo yangetengeneza bisi za aina ile ile, ugali na kwa kweli, ungeyapeleka kwenye maabara na kuyakata vipande viwili hizo punje, wala usingeweza kuzitofautisha. Zilikuwa na kiasi kile kile cha petroli, kiasi kile kile, kile cha kalisi na na unyevu, kila kitu kilichokuwa kilichokuwako kwenye Kunje moja kilikuwa kwenye hiyo nyingine. Akasema njia pekee ya hakika ya kujua ni ipi iliyokuzwa shambani na ni ipi iliyotengenezwa kwa mtambo, zika makonzi yote mawili basi, yote mawili yalio, yalioza, ndipo yale yaliyotengenezwa kwa mtambo hayatachipuka tena, lakini yale yaliyokuzwa na Mungu yataishi tena. Kwa nini? Kwa kuwa hayakurutubishwa na uenda ukaonekana kama Mkristo, utende kama Mkristo na ufanye kila tendo zuri ungaliweza kufanya na uishi mwaminifu kwa kanisa lako, lakini usiporutubishwa kwa Roho Mtakatifu, uzima wa Mungu, uzima wa milele ukiingia ndani yako, sio kwa kukiri, bali kwa, ku... kwa kipawa cha Roho Mtakatifu. Unampataje? Daktari alisema kwenye siku ya Pentekoste, ambaye aliandika yale maagizo Tubuni mkabatiza kila mmoja wenu katika jina la Yesu Kristo, nanyi mtapokea kipawa cha Roho Mtakatifu kipao chao mtakatifu, ambacho ni uzima wa milele. Hicho ndicho kitu pekee ambacho Mungu atakifufua. Ni kitu kilicho na uzima tu, ndicho anachoweza kukifufua. Naona hicho ndicho kitu pekee kinachoweza kwenda. Natumaini hilo ni dhahiri. Mungu ajalie kwamba ni dhahiri. Sasa wa Nikolai basi walikuwa na upande baridi, nao wakafunga ndoa na kanisa la kipagani wakileta madhabau ya kipagani wakitengeneza madhabau ya Kikristo, wakimwingiza mungu akipagani kipagani na kumfanya anene na kuzungumza katika mfano wa askofu, akaketi hapo juu, amevikwa joho na kufanywa aonekane kama mungu. Mnaona, si kile kilicho nje, ni kile kilicho ndani. Hizo punje mbili za mahindi zilifanana. Haikuwa ni kile kilichokuwa nje, ilikuwa ni kile kilichokuwa ndani. Mnaona, ndani uzima. Vema, ilifanyiwa pale, na hapo palikuwa ndipo mahali pa kuzi kwa Kanisa Katoliki lilikuwa ni mama wa makanisa yote ya kimadhehebu. well, I... Sasa unasema vema, mimi ndugu brana mbati, maadamu mimi si Mkatoliki. Sasa hebu kidogo tu, hebu tusimame hapa tu kwa sekunde moja tu, jambo lingine, na hebu tufungue sasa Ufunuo mlango wa kumi na saba kwa dakika moja tu, nimepafungua tu moja kwa moja. Sasa huu ni ufunuo wa nini? Yesu Kristo kwa makanisa yake ninaposoma sikilizeni kwa makini basi: akaja kwangu mmoja wa wale malaika saba waliokuwa na vile vitasa saba, akasema nani, akisema njoo huku, nami nitakuonyesha hukumu ya yule kahaba mkuu aketie juu ya maji mengi. Sasa kusudi niweze kuwa na shahidi, ni wangapi wanaojua ya kwamba mwanamke katika Biblia kila wakati anapotolewa kwa fumbo anamaanisha kanisa? Sema. Ni wangapi wanaojua ya kwamba yule kahaba mkuu papa hapa katika mlango huu ni mji unaokalia milima saba? Vema. Na sasa ni wangapi wanaojua ya kwamba Bibilia ilisema maji, hapa ameketi juu ya maji mengi. Hii si maji bali maji mengi, nayo maji yanamaanisha watu. Mbona fungueni mlango wa kumi na tano, mnaweza kuona hapa. Mnaona kifungu cha kumi na tano, mnaona: naye akaniambia maji ulioyaona ambapo huyo kaaba aketipo ni watu makutano, mataifa na lugha. Mnaona, mnaona. Sasa mwanamke huyu alikuwa ni mwasi, sivyo? Sasa hili ni fundisho. Kwa hiyo inakupasa kuweka dhamira yako nyuma yako. Sasa unaona mwanamke huyo uh, mchafu anayeitwa kahaba ni nani? Ni mwanamke asiye mwaminifu kwa nadhiri yake ya ndoa. Sasa kanisa, kanisa Katoliki linadai kuwa bibi harusi na mke wa Kristo, hata watawa kukata nywele zao wala hawana upendo upendo wao wote, wote kwa Kristo. Hiyo ni kweli hakika, ama mtu yeyote. Nilitoka kwenye msingi wa Katoliki, mnaona nina kweli za imani yetu chao na vitabu vyao na wa waprotestanti wenu na wabaptisti na lolote mnaloamini, na kule katika chumba changu cha kusomea. Kwa hiyo ninakisoma kusudi, kama mtu yeyote akisema jambo lolote haya, mara moja ninaweza kukukabili mara moja kwa msemo wako mwenyewe, unaona. Basi wakati umewadia kwa jambo hili kutolewa. Now, sasa jambo la kwanza, ilimbidi Mungu kulizunguka taifa akionyesha ishara, maajabu na miujiza, watu wapate kujua. Kondoa Mungu wanaijua sauti yake, wanajua wanajua hasa inakupasa kupata kwanza. Unatoka nje pasipo kujulikana, ndipo una nini tu, unafanya nini, una wadhuru kuliko zamani. Hebu hiyo acha Mungu ashughulikie hayo, unaona. Nitakuonyesha hukumu ya kahaba mkuu Now, sasa kama alikuwa hivyo basi, alikuwa ni mwanamke anayekiri kuwa kitu ambacho alikuwa akifanya uzinzi. yes, hiyo right? well, ni kweli beba. Basi kama ilikuwa ni kanisa alikuwa akifanya uzinzi dhidi you know? ya Mungu, hiyo ni kweli. Basi uzinzi ungekuwa ni uasherati, uasherati wa kiroho. Yeye anawafundisha watu kitu ambacho God si neno la Mungu, hiyo ni kweli. Anafundisha kitu ambacho si kweli, huo ni unikolai Mnauona? ukija hapa, wakienda na kuwaweka mapapa na makasisi na kumwondosha Roho Mtakatifu, siku zenu jiza zimepita, si na Bibilia ilisema Yesu Kristo niye yule jana, leo na hata milele. Bibilia ilisema tubuni, mkabatizi kila mmoja wenu katika jina la Yesu Kristo kwa ondoleo la dhambi zenu, ninasema Baba mwana na Roho Mtakatifu, kunyunyizia kumwambilia, lo jamani, mnaona maangalia yale mwanamke huyu aliyokuwa akifanya, ambaye wafalme wa, wa nchi wamefanya washerati naye, na wakazi wa dunia wamelewa kwa mvinyo wa washerati wake wamelewa wangeua kutoa uwai wako kwa kupiga risasi ama chochote kile, ndugu, wamelewa kabisa kwa kitu hicho. Mnaona mvinyo hiyo ndiyo anayotoa mnaona mvinyo wa uasherati wake. Hebu niwaambie jambo fulani, mama yangu alikuwa Mkatoliki nami nani vema. Sasa mnasema hilo ni la kuchukiza mno. Sasa hebu ngojeni kidogo, Waprotestanti eh, inazungumzia hawa walio kwenye kanda So naona akaichukua katika roho hata jangwani. Ha, so nami nikaona, nikaona mwanamke ameketi juu ya mnyama mwekundu colored, colored beast. Sasa neno mwekundu linaonyesha nini? Linaonyesha mamlaka ya kifalme linamaanisha, linamaanisha, linamaanisha ya kifalme, maaminifu ya kifalme mnaona kama wafalme na kadhalika yaliyojaa majina ya makufuru mwenye vichwa saba na pembe kumi. Sasa vile vichwa saba ni milima saba uketipo huo mji, na mwanamke huyu ni mji tunajua. Na yeye mwanamke huyo alikuwa amevikwa nguo ya zambarau. Mwanamke yule, mnyama alikuwa mwekundu bali mwanamke alikuwa amevikwa nguo ya zambarau. Sasa hivi sikuwaonye hili majuzi, kuna mapazia matatu. Sijui nitaishi muda mrefu vipi bali Kumbukeni hili kama nilivyowaambia miaka ni mingi iliyopita, itazameni Urusi. Kuna mapazia matatu, kumbukeni jambo hili. Kuna pazia la chuma, kuna pazia la mwanzi, uchina mwekundu na kuendelea, na kuna pazia la zambarau. Ninyi litazameni pazia hilo, hilo ndilo danganyifu zaidi sana. Mwanamke huyu alikuwa amevikwa nguo ya zambarau rangi nyekundu, amepambwa kwa dhahabu, vito vya thamani na lulu. Nakumbuka nikinena hapa ya kwamba madhabahu ya kwanza ya Wanikolai yalikuwa ni nini. Naona mwanamke akiwa ni kanisa, ameshika kikombe cha adhabu cha dhahabu mkononi mwake. Nakumbuka madhabahu yaliyofunikwa kwa dhahabu, kikombe alikuwa akiwapa watu, iliyojaa chukizo la uchafu wa washerati wake. Huo ndio wanaowapa watu, walikuwa wakiumeza hakika, wakalewa huo, walevi tu. Kundi hilo lote la waairishi na wafaransa na kadhalika wangekukata shingo kama ukisema neno juu ya kanisa hilo, hakika wangekukata. Mnaona, na juu ya uso wake aliandikwa jina Babeli ya siri. Sasa Babeli ilihama kutoka wapi? Kutoka Babeli hadi Pergamo, na ikawa shetani akikiamisha kiti upitia ufunuo wote mpaka kuuona Babeli mkuu ma mama, mama wa makahaba na machukizo ya nchi. Alikuwa ni nani mama wa makahaba? hawakuwa ni wana, sivyo? etubu kwenye kanda kanisa lao na bwana kasema, ili kanisa haliitwi e katika Biblia Babeli? Mnaona katika kitabu chao wenyewe. Vema, sasa kama yeye alikuwa ni malaya kahaba, naye alikuwa ni mama wa makahaba, ilibidi awe na binti, na endapo walikuwa ni binti, walikuwa ni wasichana, walikuwa ni makanisa, basi kanisa la kiprotestanti lilitoka wapi? hiyo right? ni kweli. Kuna tofauti gani kati ya kahaba na malaya? Kitu kila kile kile Martin, Martin Luther alitoka kubadilisha, kulipa kanisa la kweli nafasi, Wesley, hata kufikia Pentecost, na kila mmoja wao wakarudi moja kwa moja kwenye uwazo hilo la unikolai wa kuunda madhehebu pamoja na waangalizi wakuu na kila kitu kingine, nao wakarudi moja kwa moja na ubatizo ule ule waliobatiziwa utaratibu ule ule, sherehe zile zile, hata wengi wao wakiwa na katekismo na salamu Maria. Sio salamu Maria bali ni kitu gani hiki kuhusu kitu kile kile hiyo, kanuni ima ya imani ya mitume. Nionyesheni kanuni ya imani ya mitume katika Bibilia ndugu, kama kama walikuwa na kanuni ya imani ni Matendo mbili thelathini na nane hivyo ndivyo walivyomwamrisha kila mtu kufanya. Ulipata kusikia wapi mtume akitunga kanuni ya imani akisema ninaamini kanisa takatifu la Katoliki ya Kirumi, ninaamini katika ushirika wa watakatifu? Wakati ni nini, Petro yule aliyekuwa na fungua alisema, hakuna mpatanishi mwingine kati ya Mungu na mwanadamu ila Yesu Kristo. Lakini yaangalia makanisa ya Kiprotestanti yalifanya nini? Wasingeridhika, kila mmoja wao aliyetoka alitoka na baraka za Kipentekoste. Hiyo right. Ni kweli kabisa, hata Martin Luther alinena kwa lugha hiyo. Ni kweli kabisa right. Akaomba radhi akisema, Mungu, maneno haya ya kutisha ninayogugumiza, wala sijui nisemayo. Mnaona sure. Hakika aliamini hilo, hakika aliamini. Sasa wote katika wakati wamekuwa wamekuwa na roho, bali siku zote wanaondoka na kuunda madhehebu baada ya hao waanzilishi wa kwanza kuondoka. kama mungali liruhusu kanisa la kilutheri kuendelea wala lisiunde, dhehebu lingekuwa ni la kipentekoste. kanisa la kipentekoste ni nini? ninamaanisha Pentekoste halisi kidhehebu. Sasa ni kama tu nyungu nabirika tena, mnaona? Bali walifanya jambo lile lile na hilo liliwarudisha moja kwa moja kwenye Unikolai kama tu walivyofanya hapo mwanzo. Ni wangapi wanaoliona hilo? semeni amina. Hiyo ni kweli. Sasa ili kwamba tu nipate neno lenu kwamba ninyi ni naona, mama wa makaaba kama hao ni makaaba, walifanyika je makaaba kwa kufanya uzinzi dhidi ya neno la Mungu. Kama neno la Mungu lilisema, tubuni mkabatizwe katika jina la Yesu Kristo, na kila mtu mle ndani alibatizwa katika jina la Yesu, kisha uchukue Baba, Mwana na Roho Mtakatifu, huo ni ukahaba. Hiyo ni kweli. Na kama ubatizo wa Biblia ni kwa kuzamishwa, baptizo kutoka kwenye neno la Kiunani, basi mnapataje kunyunyizia na ku mwagilia hilo linaingilia wapi? Kama ukibadilisha na kupeana mikono ama kuweka mkate mwembamba mdomoni mwako na kuumeza, ama kitu kama hicho kwamba ni roho Mtakatifu. Ni Roho Mtakatifu alishuka kutoka mbinguni kama upepo mkali ukienda kasi na kuwajaza hao watu na kuwafanya waseme kwa lugha na kupiga makelele na kutenda kama mlevi, na unaweka kupeana mikono badala yake, ama kuweka barua yako kanisani ama kitu kama hicho utawezaje kama kuondokea njia ya kufanya uasherati wa kiroho? Yourself, sasa hebu jiulize tu hilo, tikiseni ubongo zenu, ufungue moyo wako na uwe mwaminifu. Ndugu, tuko mwishoni mwa safari, mikutano hii kabisa yuwekwi hapa bure, iliamriwa na Mungu. Ninaamini hilo hakika tu kama ninavyoniamini mimi kuwa mtumishi wake, ninalisema katika jina la Yesu ya kwamba Mungu aliweka moyoni mwangu kuja hapa. Sipati hata senti moja kwa kufanya hivyo ni. ni, ni, ni. Ningekuwa hapa nje nikiwaombea wagonjwa mahali fulani ama kitu kama hicho ama Ningekuwa huko nje nikienda kuvua samaki uh, na kupata pesa zangu vivyo hivyo. Ninapata mshahara kutoka kanisani, lakini Mungu aliniweka moyoni mwangu, nisingeweza kuliacha. Linaendelea tu kunililia kwake, nami ninafanya yote niwezayo. Niko hapa katika jina la Bwana, nikifanya yote ninayojua kufanya. Msiliache liwapite. Sasa Protestanti, Mnaona ninayomaanisha kwa kanisa la Katoliki na la Protestanti? Nini hii tu? Moja ni sawa tu na hilo lingine, hiyo ni kweli kabisa. Sasa linamaanisha kuolewa, Pergamo linamaanisha kufunga ndoa. Sasa hebu tuchukue yeye, alisema mnao miongoni mwenu walio na fundisho la Balamu. Hebu tuchukue tu hilo. Tuna wakati, nitaharakisha upesi tu niwezavyo, ama afadhali tu mgoje muone kama tunaweza kurudi asubuhi. Ni wangapi wanaoona ni afadhali tuendelee tu kidogo tu zaidi? Hebu oh yeah. no, sema sasa. na na, najua ni joto hapa, na kama mmeketi kina na kuna joto, mnafikiria nini hapa juu? Naona, lakini lo jamani, tu tunajaribu kupaondokea mahali pale ambapo pana joto, mnaona hivyo. Hivyo ndivyo ilivyo kwa kuwa sisi ni wa milele. sasa sasa hakika, wakati walipoliweka kanisa jinsi hiyo, ilikuwaje sasa? Sikilizeni kwa makini watoto wangu, ilikuwaje? Mbona hakika hilo lilimwondosha Roho Mtakatifu moja kwa moja kutoka kanisani? Ya si ajabu, hakuna mmoja wa maaskofu wao waliyefufua wafu ama kufanya miujiza, nao wakizungumza juu ya baadhi ya watakatifu hawa kuwa kanisani mwao walikipinga kitu hicho, bali wana wadai, mwangalie! Ni Joan wa Ark yule msichana mdogo. Ninaowauliza ninyi wa Katoliki ama ninyi wa Protestanti, yeyote wenu Joan wa Arc katika siku zake hakukuwako na kitu huko Ufaransa, ila kanisa Katoliki ilowaua kwa takatifu. Lakini Mungu alimjia msichana huyo, naye alikuwa na Roho Takatifu, naye alifanya nini? Ameweza kutabiri mambo, Bwana angempa maoro na kutabiri. Aliwaombea wagonjwa, alimwombea mtoto mchanga aliyekuwa amekufa naye akafufuka tena. Huo ni Upentekoste. Mnaona, basi kanisa Katoliki ilimfanyia nini? Kwa kuwa alilipinga kanisa Katoliki, walimfanyia mashaka, kisha wakamchoma kwenye nguzo kama mchawi. Na sasa mnasema mtakatifu Joan wa Arc, miaka mia mbili baadaye karibu hiyo, wakati kanisa lilipogundua yale waliokuwa wamefanya wa kwamba yeye alikuwa ni mtakatifu Lo, hakika walilitubia wakaichimbua miili ya makasisi hao walioidhinisha kifo chake na kuitupa mtoni. Mnafikiri hilo lilitayosha damu mikononi mwao? Biblia ilisema da, damu ya kila mfia imani ilipatikana ndani yake. Huyo ndiyo malaika wa Bwana aliyosema, ilipatikana Babeli, kila mauaji ama mfia imani na watakatifu wote wa Kristo waliopata kuwawa kwa ajili ya imani walipatikana papa hapa, kutoka kwenye wakati wa Nikolai na kuendelea, kila mfia imani. Wazia hilo. Asante ndugu Ben. Sasa wazieni hilo. Sasa mbele kidogo tu. Sasa kanisa uh, la Kikristo liliolewa na na Babeli. Pergamo inamaanisha harusi. Sasa fundisho la Balamu, mnao miongoni mwenu walio na fundisho la Balamu loni na yapenda tu mambo haya lo light, mngaliweza kuona kidogo zaidi juu ya mmoja mnaona, bali wewe, tunataka kuwafanya mlione, kisha tuendelee kwenye kitu kingine. Maana hii imejaa tu vibamba vya dhahabu. Mimi ni mtafuta madini, tunapenda kwenda kuvichibua vibamba hivi na kuvisugua na kuvipiga msasa namna hii na kuviangalia na kila moja yavyo vitamwakisi Yesu Kristo, kila moja yavyo mnaona, kila moja yavyo vinamwakisi Yesu Kristo. Yeye ni ni Alfa na Omega, kila kila karati <laughs> ya dhahabu katika kibamba hicho, hiyo ni kweli, yeye ni kila sehemu yake. Hiyo ndio sababu yeye ni uungu uliofanyika mwili miongoni mwetu. Sasa kusudi tupate si si, itachukua wakati kwenye hili maana nina, ninaona ni saa tatu, nami nina nina jambo lingine ninalotaka kuingiza usiku wa leo, Mungu akipenda. Nami ninawatakeni mwandike hili chini na kulisoma kesho, kisha mwandike Hesabu ishirini na mbili hadi ishirini na tano. Ninawatakeni kusoma hayo sasa, nanyi mnaweza kufuatilia nyuma yangu. Na sasa na sasa hebu Hesabu ishirini na mbili hadi ishirini na tano Tunajua ya kwamba Israeli, Israeli walikuwa ni watu waliochaguliwa na Mungu. Hiyo ni kweli, walikuwa ndiyo, walikuwa ni Wapentekoste, walikuwa na Roho miongoni mwao. Mnakukumbuka ujumbe wa jana usiku, jinsi ambavyo Musa akiisha kuivuka bahari ya Shamu ama bahari ya chumvi, kisha ki akaona nyuma yake kwenye bahari ya Shamu ya damu ikiwakilisha damu wanyapara wote waliopata kuwapiga na watoto wote wa Israeli. Musa aliinua wa mkono wake na kuimba katika roho. Lo, kila mmoja wetu anaweza kuwa Musa. Tunapoangalia katika damu nyekundu ya Bwana Yesu na kuona kila mlevi, kila chupa, kila mwanamke mchafu, kila maskini, kitu kichafu tulichowahi kufanya maishani mwetu, vyote vimekufa katika damu ya Bwana Yesu. Inatufanya tuimbe katika roho sigara to... tumbaku na tabia mbaya na kadhalika, vimekufa katika damu ya Bwana Yesu. Ndipo tunaweza kuinua mikono yetu na kuimba katika roho. Naona. Angalia kile Miriamu alichofanya, yule nabii mke. Sasa kumbuka, alikuwa nabii mke, alichukua tari na kuanza kuipiga tari na kucheza dansi katika Roho, nao binti za Israeli wakimfuata ufukoni, wakipiga tari hizo hizi na kucheza katika Roho. Pentekoste halisi and then. Halafu kama ukiona wakati walipofikia Moabu sasa tunarudi tuko kwenye maandiko sasa, kifundisho la Balamu nao Moabu. Moabu alikuwa ni ndugu ya Israeli. Ni wangapi wanaojua mahali Moabu alikotoka? Mema, Moabu ni wale ningeita zotara kwa sababu Moabu alitokana na binti za Lutu. Lutu alipata mtoto kutoka kwa binti yake mwenyewe, alikuwa na watoto wawili, naye Moabu alikuwa ni mmoja wao, naye akaanzisha taifa la Moabu, hilo kabila. Na kwa kweli Lutu alikuwa mpwake Ibrahimu, ambaye kweli anarudi kwenye ukoo huo huo, tunajua hilo. Sasa nawatakeni mwone ya kwamba hawakuwa wapagani kama vile baadhi ya michezo yetu ya hivi majuzi ingewapa kumbukeni, walikuwa ni waaminio. Sasa wakati hawa hapa Israeli, wanakuja wakienda zao kwenye nchi ya ahadi, wakienda so zao moja kwa moja kwenye wajibu wao, nao hawa Mwabu wamekaa moja kwa moja njiani walituma wajumbe Moabu na kusema turuhusu tupitie nchini mwenu, sisi ni ndugu yenu. Sasa Moabu aliwakilisha wa Nikolaisi. Sasa utaona katika dakika moja, Israeli iliwakilisha kanisa la kweli, naye Balaamu alikuwa mmoja wa maaskofu mapapa. Angalieni mwone, sasa Ukristo wa kimwili sasa tutaona ya kwamba yeye alikuwa na kipaji, hakuna shaka kuhusu hilo. Wengi wao ni wasemaji wazuri, madaktari wa falsafa na na watu mashuhuri, wezi kulikana hilo lakini, wenye mfano wa utauwa, bali wakikana nguvu zake. Rudi kwenye Pentekoste ile ya asili, usiondoke huko. Kama ukiondoka, umepotea. Dumu na baraka e, hizo, hilo ndilo mbariki wa baraka. Now, A... sasa angalieni, wakati wa kusafiri walifika kwenye kanisa hili totara baridi, nao wakasema tunapitia kuelekea kwenye, kwenye uamsho <laughs> tunaenda kwenye nchi ya ahadi. Je, ntaturuhusu tupite? kama ng'ombe wetu wakira nyasi zozote, kama wakinywa maji yote, tutayalipia basi ni nini, nini yeye mfalme Balaki yeye akashikwa na mweniko sana, wala hakutaka mkutano kama huo kanisani mwake wala nchini mwake. Kwa hiyo alifanya nini? Alituma utunda kwa papa ama kwa askofu Balamu, nabii wa kukodi mtu mm, aliyependa fedha zaidi alivyompenda Mungu. The king... Basi mfalme Balaki akamwambia kama utakuja hapa na kuwalahani watu hawa, nitakufanya mtu mashuhuri. Ndipo Mungu akasema na Balaki. Nami nashangaa kama inawezekana, kuna na, namaanisha Baalamu. Unashangaa ni Baalamu wangapi walioko katika ulimwengu wali huu siku wa leo? Wahudumu wa Kimethodisti, wahudumu wa Kibaptisti, makasisi wa Katoliki, rehema ambao wanajua ya kwamba Mungu, kama ukisoma historia hii hii na kitabu kile kile ni isomacho Balamu Balaam. Sasa angalia, ndipo akasema shuka uje ukawalahani hawa watu, naye Balamu akasema nitamwomba Mungu. Mungu akasema usiende, lakini kesho yake asubuhi yeye alisema alienda na kumwambia kuwa nama mm... mfalme Ndipo karudi akasema, lo, nita nitakufanya mtu mashuhuri. Kwa hiyo Balabu akaendelea, Mungu akasema enenda basi, wewe nenda. Unaona, kama hutaifuata ile kweli, unafikiri wa Nikolai kwamba kwa sababu Mungu anakufanyia yale unayofanya namna hiyo, una kweli asili, unachukua tu mapenzi ya Mungu ya kuruhusia, unasema Mungu tu tuparo mtakatifu ama anakutubariki, nasi tumebatizwa katika jina la Baba, Mwana, Roho Mtakatifu. Ewe Mbalamu, unaona fundisho la Balamu. Mungu alimwambia baada ya kuwa na kiburi sana, yeye alimwacha tu aende akajinyonge huna budi kuirudia ile kweli kweli ya kimsingi, urudi kwenye Bibilia. Well, lo vema. Lo, yeye ametubariki na kuloni najua hilo. Aliwabariki, akamwambia Baalamu akasema endelea tu, down down, ikiwa unataka kwenda back. Ikiwa hiyo, huna budi kwenda hivyo, na unataka njia ya kimadhehebu endelea Ndipo Balaamu akaanza kwenda, akaruka juu ya nyumbu wake, ama si nyumbu wake, punda wake, huyo akashuka kwenda kule, na muda si muda, wajua malaika e, wa Bwana akasimama njiani, you namwajua know nabii huyo, papa huyo, askofu kardinali, chochote alichokuwa, alikuwa ni kipofu sana kwa mambo ya kiroho, wazo la kwamba alikuwa anaenda kupatisha cheo kwa kuwa aliishi kwenye mto Frati nadhani na, aliwazia kwamba huo ulikuwa ni urithi, kama juu ya mwamba huu nitalijenga kanisa langu Petro, ama juu ya jiwe fulani lililokuwa huko Rumi, ama kitu fulani. Bali wakati alipofika mahali hapo, huyo hapo malaika amesimama, ameuchomboa upanga, naye alikuwa ni kipofu sana hata asingeuona Ndipo yule nyumbu akaufinyilia mguu wake ukutani, ndipo akaendelea kumpanda naye naye, malaika akasimama njiani tena. Mungu atafunga kila mlango, Amen naye nyumbu huyu akageuka tena, ndipo akaruka chini, akaitoa fimbo yake, akaanza kumtwanga nayo. Maskini punda huyu amelala pale, huku anapigwa kichwani. our nani akika kile kilichombadilisha, kilichomfanya kupata fununu ama kilichomwambia mahali alipokosea, yeye alimfanya nyumbu huyo kunena kwa lugha hiyo. Nyumbu yeye alikuwa ni punda Usiseme alikuwa ni nyumbu, asingalilipata yeye alikuwa ni chotara. Naona huyu alikuwa ni mbegu asilia. <laughs> <laughs> Moabu walikuwa ishara zimepita. Oh, mambo yote yamepita. Israeli walikuwa na ishara zilizowafuata yeah lakini maskini punda huyu aligeuka na kusema hivi, mimi sijakuwa punda wako? hivi nimewahi? na huyo askofu aliyepofushwa, na huyo askofu aliyepofushwa ameketi pale juu, angali nampiga nyumbu huyo. Ndipo huyo nyumbu akaanza kumzungumzia katika lugha isiyojulikana kwa nyumbu, akasema, naam, wewe ni wewe ni punda wangu, nami nimewahi kosa kukubeba ama nimewahi kukukosea? la punda wahi, lakini likuwa na upanga, ningekuua ningeukomesha. Mkutano huu inaenda zangu huko chini kulisimamisha kundi hili la watakatifu wanaojimirigisha, no wasipitia kwenye nchi hii, ningekuchoma, ninge nao. Naona basi, muda si muda, mwajua ilitokea. Aliangalia huku na huku, akawazia vyema, ajabu hii, naweza kumsikia yule nyumbu wakizungumza. Lo, Balamu mm. Si mnaona Mungu daima amenena katika lugha zisizojulikana kwa watu. Alifanya hivyo katika siku za, mnasema hiyo ni kwa Pentekoste tu. Lo la la la, kwenye kwenye karamu ya Belshaza yeye alinena kwa lugha, akaandika ukutani. Walikuwa na mtu pale aliyekuwa na karama ya kufasiri, kwa hiyo akawafasiria akawaambia ilikuwa ni kitu gani. Jambo lile lile leo kwa hiyo kwa kuwa hapakuweko na mfasiri wake, Mungu alimwacha wa tu masikini huyu Balamu amke kardinali huyu na kutambua ilikuwa ni kitu gani. Na hivi mnajua ya kwamba jamaa huyo kipofu aliendelea na, fa... na safari kwa vyovyote vile, hakika hivyo ndivyo wanavyofanya siku hizi, jambo lile Wamoabu wa Nikolai wakisonga mbele tu nao wakaendelea moja kwa moja kule, naye akaenda sasa. Angalia kama inge mbidi Mungu kuheshimu misingi yeye aliwajibika kumbariki Moabu kwa sababu, angalia, Balamu alijenga madhabahu saba. Hiyo ni kweli kabisa, namba saba, nyakati saba za kanisa. Mnaona jinsi, jinsi. Matumizi ya kiroho. Sasa shikilieni hilo. Sasa matumizi ya kiroho nitayafikia katika dakika moja katika mahali pagumu. Naona matumizi ya kiroho, madhabahu saba, mafahali saba, wanyama safi na kondoo dume saba Ikile na juu ya kuja kwa Kristo, mamia ya miaka kabla hajaja. Lakini waliamini, waliamini kitu gani? Walimwamini Yehova Mungu. Waliamini nini tena? Waliamini ya kwamba dhabihu safi ilipaswa kutolewa. Hiyo ni kweli, nao walidai kwamba, waliamini kwamba Masihi alikuwa iwaja, kwa maana walitoa kwa kondoo dume ambaye alikuwa ni kondoo dume. Hiyo ni kweli. Sasa tu, sasa hebu shikamana tu na Baptisti wakati mmoja, uone kama hawafanyi jambo lile lile. Hiyo ni kweli kabisa. Pema, sasa, tofauti ni ipi? Aa, hapa Israeli, chini ya kilima, wakitoa dhabihu ile ile, hao waliokuwa wakitoa hapa juu, wakimwomba Mungu jule yule. Hivi hamwezi kuwaona wanikolai machotara? Mnaliona hivya mwoni wa kiroho wa kweli. Tofauti yao ilikuwa ipi? Mmoja wao alikuwa na ishara zilizomfuata huyo mwingine alikuwa na utaratibu, huyo mwingine alikuwa na ishara zilizomfuata. Hilo ni jambo lile lile lilotendeka hapa lile baraza Nikea, Unikolai, Ukristo baridi, naye Roho Mtakatifu anarudi na kusema, mna mafundisho ya Balamu miongoni mwenu naona nani, nayachukia matendo ya Wanikolai hayo mafundisho walio nayo, kwa maana ni mafundisho ya Balaamu aliyowafundisha wana wa Israeli kujikwaa. Alifanyaje jambo hilo? Basi wakati alipotoka kwenda kuwalaani watu wao, Mungu alisema nitaufunga ulimi wako One, uwezi kusema zaidi ya yale ninayokuambia, uwezi kulaani kile nimebariki. Kwa hiyo akaangalia huko chini. Basi angalia mnafiki huyu! Loo, lo, tungeweza kukimbia nalo. Mnaona, mwangalie maskini mfalme huyu Balaki, kiongozi ki, ki wa yote hayo. Alimwambia huyu papa nabii wa uongo, akasema, shuka uende kule na kuangalia tu upande wao wa nyuma. Hivyo ndivyo ma, makanisa makubwa yanavyopenda kuwaambia wachache wadogo wa Mungu. Mnajua nini? Nilimjua mmoja wao, jamani. Unajua kile alichofanya? ah, nini mjua, moja, wow. Chamani, kila ah alifanya hivi na akafanya vile. Hao ni Wapentekosti hakika. Lo, bali laiti like, wangalijua tu ukweli kuwahusu wao, bali magazeti na kadhalika yatanyamazisha hayo. Lakini hebu maskini mpentekosti aende kombo wakati mmoja na uone jinsi ambavyo nchi nzima italitangaza hilo hakika. Yes, naam Bwana lakini sasa, angalieni yeye alisema, angalia tu upande wao wa nyuma nyuma, mali pabaya zaidi. Balamu akasema, naam, mtaangalia tu sehemu ya nyuma, ile sehemu mbaya, yale wanayofanya. Hilo ndilo nitakalofanya, nitaangalia tu uovu wao, wao, ubaya wao, kwa sababu kama ulikuwa ukiangalia wasio wema, hawakuwa. Hiyo ni kweli, ni walikuwa wametenda kila dhambi kwenye kalenda lakini kile alichokosa kuona, alikosa kuona That ule mamba uliopigwa, lile joka la shaba, ile furaha ya mfalme miongoni mwao, akiponya ishara maajabu, na hiyo nguzo ya moto ikining'inia juu yao. Huyo nabii aliyepofuka asingeweza kuiona la Bwana, lakini alikuwa akionyesha sehemu yao iliyochafu. Sema mna ninamjua mmoja aliyetoroka na mke wa mtu mwingine, na nanajua hili aliiba fedha, ni kweli. Nitakubali hilo bali, wanajambo lile lile kule, bali hawakusema chochote kulihusu. Naona, kwa hiyo anaonyesha tu sehemu iliyo mbaya zaidi, lakini yeye alisema, Mungu alisema, sema tu yale nisemayo. Naye Balaamu akaingia katika roho, akaingia katika nusu usingizi na karo, karusu, badala ya kuwalaani Israeli akawabariki. <laughs> Amina, huyo hapo. Sasa kama Mungu aliwajazi ama aliheshimu wa kimsingi, shule hizi za upili na seminari kuu na chuo na ma PhD na ma DLD na law kila namna ya ma DD, vema vipi? Kama yeye aliheshimu hayo vema, basi ungeweza, ingemlazimu kuziheshimu But he naona lakini, aliheshimu na alikuwa tayari amewabariki watu hawa kwa baraka, kwa sababu roho mfalme wao walisema, kulikuwako na shangwe za mfalme kambini. Brrrr. ati nini ati nini, mfalme wao watakatifu, makelele na shangwe za nini, mfalme mwingine. Nitawathibitishia uh, kwamba hawakuwa madhehebu nataka nifanya hivyo. Nafikiri niliandika andiko hapa la jambo hilo, na Bwana, hebu niwathibitishieni kwamba Israeli hawakuwa. Hebu tufungue kwenye Hesabu kusudi tumwone ya kwamba hawakuwa wao. Sasa e, Moabu alikuwa ni dhehebu kuu. Uh, tutafungua uh, Hesabu ishirini na tatu tisa. Nitafungua uh, ki, uh, kifungu cha nane pamoja na nacho. Basi ni mlaanije? Ni mlaanije, akasema Balamu, yeye ambaye Mungu hakumlaani, ama ni mshutumuje yeye ambaye Bwana hakumshutumu? Uh -huh. Uh -huh. Sasa to... sikilizeni yale nini yale aliyosema kutoka from... kutoka kilele cha majabali namwona. That's God. ule ni Mungu kutoka chini bondeni, bali kutoka kilele cha majabali, yeah. Lo, macho yake yako juu ya shoro wanda nani, ninajua yeye ananitazama kutoka kilele cha majabali nilimwona. Amina, sio kutoka kwenye nini huko nyuma ya bonde fulani, kusudi aweze kuona sehemu yao ya nyuma. Niliona kitu hicho ni chote. Mungu alisema kutoka kilele cha majabali nalimwona, na kutoka milimani na nalimtazama. Lo, watu hao wataka peke yao, wala hawatahesabiwa pamoja na mataifa. Oh, Loo, walikuwa wazururaji katika mahema vichochoro huko chini pembeni mwa mtaa misheni ndogo. Wanarudi nyuma, kodi ya nyumba wanawafukuza, Mungu aliwataka waende mahali pengine. Mnaona wazuraji kweli. Huko Jamaica, simu na mrefu uliopita, kulikuwako na daktari mzuri wa uungu akipetekosha, amesimama pale nami nikasema, lo, jinsi ambavyo Mungu alilibariki lile kanisa kipendekoso la mwanzoni, hawakuwa na kitu. Nikasema walikuwa ni wazururaji tu. Akasema ndugu um, Branham. Nikasema na ndugu, nampenda ndugu mzuri. Naye akasema ni, nilitaka ku, tu kukuonyesha mahali ambapo umekosea. Nikasema lo, ni na furaha na juu ya hilo siku si, si, si, zote nataka kujua mahali nimekosea, maana Mungu anajua hilo, si, si, sitaki kukosea. Nikasema vema, kama nimekosea, hakika ninataka ni kujua hilo, ndugu. Asante. Akasema unaendelea kuwasifu hao wa Pentecoste. Walifanya kosa baya sana walilowahi kufanya hapo walipouza mali yao. Akasema wakati mateso yalipoibuka, hata hawakuwa na makazi ya kuendea, hawakuwa na mahali pa kwenda, nao wakazunguka zunguka. Nikasema ni mapenzi ya Mungu hasa? Akasema kwa nini ungalikuwa na makazi wangalirudi kule, bali ili wabidi watoke huku kwenda huko wakitangaza habari kila mahali ya kwamba Roho Mtakatifu alikuwa amekuja. Usiniambie kwamba Mungu ufanye makosa. Kama afanya makosa, anajua jinsi ya kufanya hayo. Waliuza mali yao, wakawa waso kwao, wakihubiri habari kila mahali. Kisha akasema habari ilitangazwa kote katika ulimwengu uliojulikana wakati huo na hao wadhururaji ambao walitoa wali kila kitu wampate Roho Mtakatifu, hao watu wakuu wa sasa kumbukeni, dhehebu ndilo Mungu analoita kuingizwa katika mafundisho ya Balaamu. Vema, well, basi aliposhindwa kuwaingiza kwenye dhehebu hili, mnajua Balaamu alifanya nini? Sasa sikilizeni kwa makini, sasa tunakaribia kufunga. Sasa kile Balaamu alichofanya, yeye alifanya jambo lile lile walilofanya hapa kwenye baraza la Nikea. Iyo ndiyo sababu yeye alisema una mafundisho ya Balaamu na wale wa Nikolai. Sasa wanikolai walikuwa ni watu waliojivuta kando, nao walitaka kuunda madhehebu na, na kadhalika, ambalo hatimaye, ni wangapi wanaojua hilo ni kweli? Ninaposema dhehebu hiyo hasa ni kweli ya Mungu, basi hatimaye waliunda dhehebu lililokubwa kuliko yote ulimwenguni. Nao walilifanya kitu gani? Katoliki. Nalo neno katoliki lina maana gani? Ya ulimwenguni kote, shirika la ulimwenguni kote lililounda dhehebu. Vitu hivi vyote vidogo vidogo havina budi kuingia katika kanisa moja. Sasa kama mtaona lo, mimi endelea tu kwenda. Angalieni, Babeli ilikuwa ni kitu gani? Babeli ilikuwa ni kitu gani? Ni nani aliyeanzisha Babeli? Ni Nimrodi. Alifanya nini? Alijenga mnara mmoja mkubwa katika mji mkubwa na kuifanya miji mingine yote kulipa kodi. Dhehebu huo ndio msingi wake hakika akaja moja kwa moja hapa katika wakati wa kanisa na kuunda dhehebu tena na kuyaingiza mataifa yote ndani yake, na papa hapa nilisema kama aliyewafanya mataifa yote kunywa mvinyo wa washirati wake Uli, uzinzi wake aliyokuwa akifanya akidai kuwa ni Mkristo na kutoa upuuzi kama huo, katekismo, vitabu vya sala na kadhalika. Na Waprotestanti wa wakaja moja kwa moja jambo lile lile wakifuata moja kwa moja katika nyayo zake. Vyema, hebu tuendeni mbele kidogo tu sasa Zema zema, yeye alisema sasa ya kwamba haya yalikuwa ni mafundisho ya Baalamu. Sasa Baalamu alipenya ni wakati alipogundua kwamba asingeweza, kwamba asingeweza kuwalaani Israeli, yeye alimwambia Baraki, ningekuwa ni wazo jema basi kwake kuwaalika watu hawa kwenye sherehe ya yule Mungu. Walikuwa na walikuwa na sherehe kubwa kule walikuwa ambako wataifanyia na wao. Sherehe hiyo iliitwa ikukuu ya Baal Peori, P E O R I, Baal Peori. Nadhani pe, peori. Baal Peori ilikuwa ni karamu kuabudu Naye Balamu akasema, na, sasa nitakwambia Balaki, nitakupa wazo zuri, kama utanini tu, kama wewe mungu hata walaani, hakuna lingine. Kwa hiyo nitakwambia kile tutakachofanya, hatuwezi kuangamiza, bali kama utawaalika tu huku, utakitupigia kitu chochote upande wako Mnaona vile vile, hasa jinsi hasa Konstantino alivyofanya kikamilifu. Hiyo ndiyo sababu mafundisho ya Balamu walifanya nini, ndipo wao mafundisho ya Balaki yalishuka miongoni mwa Israeli, nao wakawaalika Israeli wote kwenye karamu hii kuu, ile taafrisha kuu waliokuwa nayo, lo no, karamu kubwa, shamra shamra huko juu waliokuwa nayo, ndipo walipopanda kwenda kule, oh, na Waisraeli hawa wakaanza kuwaona hawa wanawake warembo wa Moabu waliovalia kizinifu Naam, hawakuwa kama wasichana wao ukuchini, wa kawaida huko chini. Lo, walionekana warembo sana jamani, jinsi walivyofanywa na, lo, jinsi wangejianika nao, wakavutiwa nao, ndipo wakaanza kufanya uzinzi. Naye Balaamu alijua kama Mungu asinge walahani yeye angewapeleka upande huo wakima jarebu na kusababisha hasira ya Mungu iwaue haidhuru. Ache ah, Mungu awa uwe mwenyewe, kama kamwe angaliweza kuwatoa kwenye njia ya ile kweli. Na mara unapotoka na kujiunga na kanisa, badala ya kupokea ubatizo wa Roho Mtakatifu, umekufa. Sio kwa ajili yako, bali hapa, ninaliacha hilo lizame ndani kidogo, umekufa Unalo jina kamwambia luza hapa, wa wakati wa Sardi, neno sardi la maanisha kufa. Unalo jina la kuwa uhai hai, bali umekufa. Hivyo ndivyo Mungu alivyosema. Naam, mnaona? Basi wakati walipokuwa wamefanya uzinzi wa kiroho kule juu, kanisa lilitolewa kutoka kwenye ubatizo wa Roho Mtakatifu likaolewa na dhehebu wa kafa. Haya basi, hivyo ndivyo Biblia ilivyosema, hivyo ndivyo Mungu alivyosema, ndi akinena na makanisa sasa nataka tu kuwasomea jambo fulani hapa ambalo mimi naye Mungu alifanya nini, na sasa wakati walipofanya jambo hili ovu, nao walikuwa katika uzinzi, Mungu aliua elfu arobaini na mbili wao wakati mmoja, elfu arobaini na mbili kwa sababu ya kufanya uzinzi. Na imesemwa nini hapa kanisani? Uzinzi wa kiroho kwamba unajiri kuwa Mkristo na ungali unaishi kama ulimwengu. O ndugu pokero mtakatifu, ondokea kanuni hizi za kale za imani na kadhalika, zimekufa kukariri kanuni ya imani ya mitume ama namna fulani ya kanuni ya imani na kukariri maombi machache yaliyoandikwa kutoka kwenye kitabu cha maombi ama kitu kama hicho. Yesu kamwe hakuwaambia watu wake kukariri sala, yeye alisema ombeni Ombeni all right. Vema, sasa karamu ya Costantino kama tu Balamu. Sasa angalia, kama karamu ya kipagani ya Balamu, Costantino alikuwa na karamu ya kipagani vema. Pergamo ilialikwa basi, angalia sasa hii uh, <laughs> nina kitu fulani kilichoandikwa hapa nitakiacha sasa hivi. <laughs> Vema, <All> right, <laughs> vema, nilikuwa nikijaribu tu kupata muhtasari huu hapa wa kitu fulani nilichoandika. Pergamo ilialikwa, vema, walialikwa kwenye karamu baada ya baraza la Nikea, walialikwa kwenye karamu ya solistasi ya kipupwe ambayo inamaanisha jua kuliabudu jua ambalo lilikuwa ni mungu wa kipagani, ambayo ilifanyiwa mnamo Disemba ishirini na moja siku iliyo fupi kuliko zote katika mwaka na miaka, wakati huo huo haubadiliki mpaka Disemba ishirini na tano makafiri wote waliisherekea siku ya kuzaliwa mungu jua siku ya kuzaliwa kwa Mungu jua ilikuwa ndio siku fupi kuliko zote katika mwaka, Disemba ishirini na moja. Halafu mtu yeyote aliyepata kuisoma historia ya makanisa anajua ya kwamba makafiri waabudu kwenye siku hiyo ilikuwa ni sherehe. Ema, Warumi walikuwa na walikuwa na michezo mikubwa, ni sarakasi za Kirumi. Ni wangapi wameiona hii? hapa chote ilichokuwa hapa si muda mrefu uliopita walioitoa ben mnaona sasa, sarakasi za Kirumi, hizo ndizo Warumi walizokuwa nazo kwenye siku hiyo ya jua, katika kumbukumbu kumbu ya siku ya kuzaliwa ya mungu jua. Mnaona, na sasa nao wakafanya karabu kubwa huko juu na kuwaalika Wanikolai waje huko. Lo, hilo si ni kamilifu! Mafundisho ya Balamu mnayo ndani yenu. Mnaona, akiwaambia Wapergamu kile walichokuwa nacho, hayo mashindano makubwa ya mbio hapo wakawazia kwamba hawa wanikolai waliwazia, well, nah, bema sasa, hilo ni sawa. Karamu hii kubwa inaadhimishwa kila mwaka, naam. Kwa hiyo basi, wakiwa na mwaliko kwa anayejiita askofu mkuu ama chochote alichokuwa wakati huo, na kila kitu walilichukua, wakalifanye jambo la kuendelea kuingiza uasherati, kuingiza uzinzi, wakiliunda kanisa Katoliki ambalo kila dhehebu la kiprotestanti ni mfuasi wake. Dhehebu, Mungu hana dhehebu, naye anachukia hata jina lake lenyewe. Biblia ilisema hivyo, ndipo walipofanya hivyo. Ni kitu gani kilichotukia? Wa walisema sasa, ili hili wawe na matumizi ya kiroho kwa hiyo wakaibadilisha siku ya kuzaliwa kwa Bwana Yesu, mwana mwana wa Mungu, kutoka Aprili ambayo wanachuoni wote stadi wanajua na mtu yeyote aliye na ufunuo wa kiroho ya kwamba yeye alizaliwa katika wakati wa maumbile, kama wakati wanakondoa na kadhalika wanapozaliwa Aprili huko nyuma kabisa, siku ya ishirini na tano Desemba, na wangali wanaabudu Krismasi. Sasa ni Baba Krismasi nanini. Lo, rehema. Unaona, sikukuu zaidi za kipagani zingali zinaongezewa kwake hivyo tu. Haya, basi wakalikwa Baalamu na mafundisho ya Baalamu miongoni mwenu, hilo hapo. Hey, Mungu lifunue tu Baba. Mnaona, siku ya kuzaliwa kutoka Aprili mpaka sasa. Mwanahistoria anasema ya kwamba ushahidi wote ya kwamba Yesu alizaliwa katika mwezi wa Aprili, wakati uwai mwingine wote unapochipuka, bali wameibadilisha wakairudisha siku ya ishirini na tano ya Desemba, siku tano baadaye. Mnaona wakimfuatilia Mungu wa kipagani wapate kuziweka sherehe zao pamoja, upagani na Ukristo. Na Ukatoliki si kitu kingine ulimwenguni ila lundo la ushirikina wa kipagani pamoja na mabakio ya Ukristo zilizowekwa pamoja. Hiyo ni sawa, hiyo ni kweli. Na waprotestanti wanaokubali hayo ni binti hasa wa mama kahaba. Hiyo ni kweli kabisa. Sasa Bogdan, Mungu atusaidie kuwa wapinzani halisi dhidi ya chochote kisicho cha utaua. Mnaona lo na kufanya matumizi ya kiroho, nayo mnajua yale askofu aliyosema. Askofu alisema, tuna haki ya kufanya hili kwa sababu yeye ni jua la haki, son of righteousness lo wanapata mwanya kama wanavyoupata kwenye Baba, Mwana na Roho Mtakatifu, Matayo ishirini na nane, kumi na tisa. Namna ile ile hasa hakika wana mwanya, hawana budi kuwa na namna fulani ya matumizi ya kiroho mnaona, ila hainini, Biblia ilisema katika kinywa cha mashahidi wawili au watatu na kila neno liimarishwe. Mungu alisema hivyo, analisema mara tatu. Kama Mungu aliamua kuthibitisha jambo lingine, yeye alimchukua Petro, Yakobo na Yohana kila kitu alichofanya yeye alikuwa na mashahidi wawili hadi watatu kuthibitisha chochote alichofanya kote kote katika maandiko. Hiyo ni kweli, lakini mnaona vitu hivyo vidogo vinabudi kuja pale kusudi waweze kulichukua kuwa hivyo. Mungu alilijua hilo kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu. Hapo waliyepata matumizi ya kiroho kwa sababu yeye ni MWANA, mwana wa Mungu. Sisi tutachukua tu siku ya kipagani ya kuzaliwa kwa JUA, jua, na kuifanya siku ya kuzaliwa kwa MWANA mwana, mwana na bila shaka iye ni jua la haki. Wajua, wa Protestanti wangali wanaangukia hilo kitu kama hicho, hakika wangeliangukia, waliondoe moja kwa moja kutoka kwenye maandiko na kulipeleka mahali pengine. Oh, lo! Jamani, uh, mimi, hebu hebu tusimame kwa dakika moja, vema. Hili hapa jambo moja dogo ningalitaka kupata, hebu tufungue mwisho wa kifungu hiki upesi. Sasa sana tunaweza kukipata nambo sema. Okay, nitaharakisha upesi sana sana sasa. Nani mtanini? Tutagusia mambo yake muhimu. Sema, tuko wapi? Lakini maneno machache ninayo dhidi yako Baalamu. Hiyo ni kweli, nilipata hilo vivyo hivyo wewe nawe mafundisho ya Wanikolai. Basi tubu, usipotubu, naja upesi na nitafanya vita juu yako kwa upanga wa kinywa changu. Yeye aliye na sikio na alisikia hili neno ambalo Roho yaambia makanisa. Jamani, hapa, wakati Konstantino alipofanya jambo hili, ilikuwa wakati walipoiandaa sherehe hii kubwa nini, ni, ni, ni, tu nilianza kuondokea hilo. Nitangoja kabla sijasoma hilo hilo, maana Roho Mtakatifu anazidi kurudi nyuma. Hiyo ndio sababu nilifanya nilichofanya. Basi kasema, usilizuie hilo, naona hili hapa linakuja. <laughs> Vema, sababu walipokea ndaa kitu hiki kikubwa. Ninataka kuambia yale yaliyotukia, kusudi mpate kufahamu. Hilo ndilo lililokuwa chimbuko la fundisho la baada ya milenia, kwa sababu kanisa lilikuwa limetajirika, lilikuwa tajiri. Liwezaje kuwa nalo? Lilikuwa nini, lenye nguvu lilitawala nchi nchi, na kanisa zilikuwa pamoja. Sasa ati Mungu pamoja na ufalme hivi? Yesu hakusema ya kwamba wao, kila mmoja ya mataifa haya alikuwa ni laki, akamwambia Yesu hivyo, akamwonyesha falme za ulimwengu huu, kasema kila mmoja wa hizo ni wangu, ninafanya nazo na lolote nitakalo. Alafu ati umuunganishe Mungu na Ibilisi pamoja? No, huwezi kufanya hilo. Hakika uwezi. Hiyo ndio sababu nchi ina utaratibu, Mungu hana mashirika haya, si hivyo? Hakika uwezi kufanya hivyo bali walikuwa nalo wakati huo, walikuwa na kanisa lao lililoitwa Ukristo, walikuwa wameliunganisha na taifa na himaya nzima ya kirumi yote. Askofu mkubwa huko juu juu ya yote hayo, ambaye alikuwa ni Boni, baada ya kitambo kidogo wakamwita papa, bali alikuwa alikuwa askofu wakati huo, naye Bonifasi wa tatu ndiye aliyefanyika papa wa kwanza. Ndipo tunaona ya kwamba huyu hapa ameketi kama papa kweli, juu kiji mungu walichokuwa nacho katika umbo la mwanadamu. Walikuwa na madhabahu kuu, walikuwa na utajiri mwingi ikuwa na madhabahu makuu yenye nguvu yaliyonakshiwa kwa marmari na kupambwa kwa johari na kadhalika, kila mahali nao. Walikuwa na makanisa makubwa, walitawala wali, wali nchi nanye mwajua nini? Uvumi ulienee kwamba huo ulikuwa ndio ule utawala wa miaka elfu, kwamba hadi zote walizoahidiwa masikini hao Wayahudi, kwamba Mungu alikuwa amewahacha ambalo yeye alisema singeweza kufanya na kujaribu kuuingiza ule utawala wa miaka elfu kabla ya kuja kwa Bwana Yesu. Yesu atakapokuja ndipo huo utawala wa miaka elfu utakapoanza. Hilo ndilo chimbuko la utawala wa baada ya miaka elfu, na hiyo ndiyo sababu Katoliki haiufundishi kuja kwa Yesu hata wa leo Church, yote yamo kanisani. Huu ndio ule uta wana wa miaka elfu kanisa lina kila kitu, jambo nilo hili, unaona, baada utawala miaka elfu lo jamani, pasipo kurudi kwa Yesu Kristo. Hili liliendelea mpaka kwenye kuuawa kwa Konstantino, ambako kulitokea katika kati ya mia tatu kumi na mbili na mwaka wa mia tatu kumi na mbili na mia sita na sita AD. Eh, ndipo Bonifasi wa tatu akafanywa askofu wa dunia nzima ama papa juu ya kanisa lote ulimwenguni. Ninaamini tutakimaliza kifungu hiki ndipo ni nitakipata. Mungu asifiwe. Mnaona sasa nilishikilia tu kwa dakika moja, kifungu cha kumi na saba, yeye aliye na sikio na alisikie hili neno ambalo roho roho ayaambia makanisa. Yeye ashindaye nitampa ale baadhi ya ile mana iliyofichwa, nami nitampa jiwe jeupe, uh, na juu ya jiwe hilo limeandikwa jina jipya asilolijua mtu ila yeye alipokeaye Je, ni afadhali mngojee mpaka kesho usiku ama mlipate sasa? Vema. Baba wa mbinguni, ninaomba ya kwamba utawajalia watu kufahamu sasa, katika jina la Bwana Yesu wapate kufahamu kila mahali na ambako kanda zinaenda, ili waweze kujua ya kwamba na, nasema hili kwa sababu ni, ni fasiri ya kiungu ulionipa wewe. Amina. Yeye ashindaye. Jambo la kwanza ninalowataka mkumbuke kwamba kila mmoja wa jumbe hizi umeandikiwa siyo kanisa bali kwa malaika wa hilo kanisa. Angalieni hapa nyuma, la kwanza kanisa le kwa kanisa, wa kanisa wa kwa malaika wa kanisa liloko Efeso. Hiyo ni kweli. Vema, wakati unaofuata wa kanisa, kifungu cha nane, kwa malaika wa kanisa liloko Smirna. Bema, na kifungu cha kumi na mbili, kwa malaika wa kanisa lililoko Pergamo. Hiyo ni kweli, ujumbe umeandikiwa kiongozi wa kanisa. Mungu na amsaidie jamaa huyo atakayeondoka kwenye ujumbe huo, lakini ulitolewa kwa malaika, naye huyo malaika alikuwa mkononi mwake, chini ya mamlaka yake mwenyewe, akimpa nguvu za kumfanikisha kutoka kwake, kutoka kwenye mkono wake wa kulia. Wako kwenye mkono wake wa kulia, hiyo ni kusema, wako kwenye mamlaka makuu wakati wakiwa hapa duniani, kwa maana hao ndiyo nuru zitokazwa kwake zikitoa nuru kwa wakati huo wa kanisa. Naona kwa malaika wa kanisa yameandikiwa, yule nyota wa wakati huo ambaye anawajibika. Malaika wa kanisa anawajibika kama halihubiri neno. Hiyo ni kweli, naye malaika huyo itambidi kuwajibika hukumuni. Ni wangapi wanalikumbuka lile ono hapa si muda mrefu uliopita, kuhusu angalieni? Hapa nilipokuwa nilipokuwa nimelala chini kitandani, naye Roho Mtakashifa kaja nami, nikaangalia nyuma, mke wangu pale, nami yule pale nimelala pale, kisha nikaingia katika uwepo pale, na nikawaona watu wow, hao wote. Nanyi mnakumbuka nikiwaambia hilo, ninyote mnakumbuka, mnaona. Ndipo nikasema vema, hivi wao, wow. Yeye akasema hao ni wako. Nikasema ati hawa ja, wote ni, ni wa Branham. Akasema la, kulikuwako na mamilioni yao. Akasema hao ni waongofu wako nami nikasema, waongofu? Unamwona yule mwanamke uliyekuwa ukimtazama kwa mshangao pale, kijana wa kupendeza kasema, alikuwa amepita miaka tisini wakati ulipomwongoza kwa Kristo. Nami nikasema lo, nikasema, halafu nilikuwa ninaogopa haya. Naye akasema, tunangoja hapa kwa ajili ya kuja kwa Bwana. Nikasema, nataka kumwona Kasema, huwezi kumuona sasa, lakini kasema, hivi karibuni yeye atakuja, tunamgojea. Bali atakapokuja, yeye atakuja kwako kwanza, nawe utahukumiwa kulingana na injili uliyohubiri, nasi tutakuwa raia wako. Vyema. Well, nikasema, wataka wa kusema ninawajibika kwa hawa wote, siti si sote? Nikasema vema, kwani kila mmoja ye. Akasema wewe ulizaliwa kiongozi, na nikasema vema, kila mmoja atawajibika. Kasema kila kiongozi. Nikasema na mtakatifu Paulo je? Kasema yeye atawajibika kwa wakati wake. Vema, nikasema niliubiri injili ile ile aliyo ubiri. Ndipo mamilioni ya sauti zikapazwa, kasema tunategemea hilo. Naona haya. Basi kutegemea, kwa hiyo malaika wa Mungu, mjumbe kwa kanisa, anawajibika kama halihubiri neno. All right. Vema maana iliyofichwa, hebu tutoe fasiri vizuri sana tuwezavyo. Maana iliyofichwa inamfananisha nini? Maana iliyofichwa ilikuwa ni maana iliyowekwa mahali, ama mkate wa uonyesho katika Bibilia ambao ulikuwa ni wa kuhani pekee. Ni wangapi wanaojua hilo walio hapa? Naona sasa. Haikuwa kwa ajili ya, walikuwa na mkate kwa ajili ya kusanyiko, bali kulikuwako na mkate maalumu kwa ajili ya kuhani. Hiyo ni kweli? Huu ni mkate maalumu, mkate maalumu. Maana iliyofichwa ni kitu gani? Maana yetu ni nani? Kristo. Vema, Yohana Mtakatifu mlango wa sita kifungu cha arobaini na nane hadi cha hamsini kama mnayaandika. Yesu alisema yeye alikuwa mkate wa uzima utokao kwa Mungu mbinguni. Ile maana vema ni nini? Maana iliyofichwa, maana ambayo haitolewi kwa kusanyiko lote. Ufunuo unamwagwa juu ya malaika wa kanisa, ufunuo wa neno Unaona? Ufunuo wa neno unatolewa kuwa malaika wa wakati huo, kwa maana umefichwa kutoka kila mahali na kufunuliwa tena, hiyo maana iliyofichwa kwa umeandikiwa malaika wa kanisa. Unaona? Nalipata ni ufunuo mkubwa zaidi kidogo wa kile Kristo alicho labda, wito wa juu zaidi kidogo. Nashangaa kama Luther aliutambua huo. Nashangaa kama Wesley aliutambua katika siku yake. Lo, nashangaa kama Mtakatifu Martin aliutambua. Uh, Ireneo Martin, uh, uh, sasa mnajua kanisa hata alikuwafanya watakatifu wa watu hao hawakuwa ni watakatifu kwao, bali hao ndio waliokuwa na ishara zikiwafuata. Walichukua maskofu wa, wao wenyewe na kadhalika wakawafanya watakatifu. Mbona hapa si muda mrefu uliopita, mwanamke mmoja alienda kutafuta maisha ya, ya mtakatifu Martin katika duka la vitabu vya Kiingereza basi wakati yeye aliposema mtakatifu Martin, ndipo mtu huyo akatoa rafu akasema, yeye hajulikani sana katika historia, hakufanywa mtakatifu naona hata wa leo. Bali Mungu analo jina lake, Mungu anajua kwamba yeye ni nani. Naona hiyo ndio tofauti yake. Mtu fulani anataka jina lao katika kitabu fulani kikubwa, bali watu wa Mungu wanataka kujitenga na upuuzi kama huo hawataki mambo makubwa mashuhuri, na kitu fulani kikubwa mno, unataka kuwa wanyenyekevu. Ule unyenyekevu wa njia, njia ya kwenda juu ni kushuka. Yeye ajidhilio atakwezwa, yeye ajikweza atadhiliwa, alikinyenyekeza. Usijaribu kuwa kitu fulani kikubwa, jaribu kuwa kitu fulani kidogo, bali uwe kile ulicho. Unaona, kuwa mdogo machoni pa Mungu, kuwa mdogo machoni pako mwenyewe, kila mtu mwingine yuko juu yako. Aliye mkubwa kwenu na awe mtumishi wa wote. Ni nani awe angeweza kuwa mkubwa kuliko Yesu Kristo, aliyejifunga kiuno na kuiosha miguu ya wanafunzi? Mtumishi muosha miguu, ndivyo alivyofanyika. Mungu wa mbinguni, muumba wa mbingu na nchi, akiosha miguu michafu ya wavuvi, lo, iliyojaza maji na kadhalika na mavumbi kutoka barabarani ambayo mavazi yao yaliasajia na kuyaosha washing. Hayo, mtumishi mosha miguu ndivyo alivyokuwa. Halafu sisi tunawazia sisi ni mtu fulani, hatuna budi kuwa daktari PhD fulani wa fulani. Oh jamani, huyo si Kristo. Ilo alionyesha upendo. Yesu Kristo mwenye upendo yeye yeah, alifanyika mtumishi wa wote. Hiyo ni kweli. Alifundisha mfano kwamba tufanyiane sisi kwa sisi kama yeye yeah, alivyotufanyia. Lo, huyo huyo ni bwana wangu. Kinachomfanya kuwa mkubwa ni kwa sababu yeye alijifanya mwenyewe mdogo. Mnaona, hicho ndicho kilichomfanya mkubwa. Nimekuwa na majaliwa ya kukutana na watu wakuu maishani mwangu, pia nimekuwa na majaliwa ya kukutana na watu waliodhani wao ni watu wakuu. Mtu mkuu kweli hujaribu kukufanya ujisikie wewe ndiye mtu mkuu na yeye ye si kitu. Mnaona, kukutana na wafalme na kadhalika, na watu ambao kweli ni watu wakuu tena unakutana na Wakristo udari kweli, nguo zenye viraka na vitu kama hivyo, na baadhi ya huja mimbarani kana kwamba ni jukwaa la bendia. Alafu mnaona, mmoja mani vema ni mbali sana, vema maana iliyofichwa kitu kidogo maalum. Ni nini maalumu? sio kitu fulani, baraka za roho Mtakatifu? Lola, hizo ni kwa ajili ya kusanyiko lote, lakini maana iliyofichwa ilikuwa ni ufunuo maalumu, maana ilimbidi ya awafundishe wengine naona ilikuwa ni maarifa zaidi kidogo ya maandiko apate kuwafundisha wengine, anapaswa kufundisha. Hiyo ni kweli, kamwe hutaweza kuishi juu zaidi ya mchungaji wako. Kumbuka hilo tu, mnaona Unaona. Na kwa hiyo maana yeye ndiye mchungaji anayekulisha. Kama ni mchungaji, anabudi kujua mahali ilipo, maana kualisha kondoo. Hiyo ni kweli. Sasa maalum kidogo, basi angalia ili kwa dakika moja tu ule ufunuo, maana iliyofichwa sasa. Jiwe jeupe, atakuwa na jiwe jeupe. Malaika huyu atakuwa na jiwe jeupe hilo ni jiwe sivyo? And, uh, right. Nani yeye amesema kweli usafi. He, uh, yeye, yeye alikutana na mtu wakati mmoja na jina lake lilikuwa ni Simoni, ndipo yeye akalibadilisha jina lake likawa mwamba <laughs> Petro. Kwa nini yeye alikuwa na zile funguo? hiyo right? Ni kweli yeye alilibadilisha jina lake na kumfanya mwamba. Hiyo ni kweli. Petro alikuwa na funguo, kwa sababu alikuwa ndiye aliyekuwa na funguo za ufalme. Jina jipya, jina jipya aliloandikwa kwenye mwamba huu ambalo hapana alijuaye ila yeye mwenyewe. Is, yeye anajua kwamba yeye ni nani, bali hawezi kuwaambia wengine. Mnaona, mnaona hakuna jua ila yeye mwenyewe. Mnaona, Petro anajua alikuwa na zile funguo, bali huku msikia akilijivunia hilo. Mnaona, hawa jamaa ambao wanajivunia kile walicho kwa, kwa, kwa kawaida ni bure mm-hmm. Jiwe jeupe na ndani yake jina jipya, hiyo jina lake mwenyewe, bali yeye ni mtu mwingine mnaona, ambalo yeye pekee ndiye ajuaye, yeye aliye na hilo jiwe, hilo jina, mnaona. Maana maalum ya kulilisha kanisa. Kumbukeni, kumbukeni wakati hili lilipotikia kwa kanisa hili Ilikuwa ni wakati ule ule, wakati ule ule ambao hili lilifunuliwa, ndipo Wanikolai walikuwa wamejiwekea juu ya kanisa lao papa na kumpa madhabahu ya, ya jiwe jeupe hapo chini, chini yake madhabahu ya ma marmari, hiyo mar. ni kweli, nayo imenakishiwa kwa njumu na vitu kama hivyo ambavyo vilikuwa vya thamani kwake. Lakini malaika huyu wa Bwana alijua kwamba yeye alikuwa ni nani, mwana wa Mungu kwa kuwa, kwa ufunuo wa Yesu Kristo na wakati wakati wa Nikolai walipowaweka viongozi wao na kuweka jiwe la marmari miguuni mwake, mnaona, Mungu alimweka kiongozi wake aliyejazwa Roho kwa ajili ya kundi lake lililojazwa na Roho, malaika wake naye akatia juu yake muhuri wa jina, bali haimpasi kulifunua hapaswi kumwambia mtu. Mnaona, hakuna mtu ajuaye ila yeye mwenyewe maana iliyofichwa jiwe jina jipya ambalo hakuna mtu alijua ila yeye mwenyewe, nayo iliandikiwa malaika wa kanisa. Nashangaa kama Luther alijua hilo, nashangaa kama Wesley alilijua, nashangaa kama kama hao malaika wengine we mashuhuri nami nashangaa leo hii kama katika anayekuja ulimwenguni hivi karibuni, yule malaika mkuu wa nuru atakayetujia, atakayetuongoza, tutoke. Roho Mtakatifu mkuu akija mamlakani, naye atatuongoza kwa Bwana Yesu Kristo. Labda hata jua hilo, bali atakuwa hapa moja ya siku hizi atafanya. Mungu atamtambulisha haitambidi kujitambulisha mwenyewe. Mungu atamtambulisha, Mungu atamthibitisha aliye wake. Hivyo ndivyo yeye alivyosema, wakati Yesu alipokuwa hapa wala hawakumtambua no. Mnaona alisema nisipozitenda kazi za Baba yangu basi msiniamini, bali nikizitenda kazi za Baba yangu wala mwezi kuniamini nini, basi ziaminini zi zile kazi. Hiyo ni kweli. Lo, si yeye ni wa ajabu. Kitabu cha Ufunuo. Sasa mnaona mahali makanisa yalipo Naona vile yamerundikana, naona jinsi kanisa lilivyotoka nje hapa. Sasa huu ndio wakati tunaoendea. Kesho usiku, Bwana akipenda. Sasa nasikitika, niliwaweka muda mrefu sana, lakini na, na, natumaini kwamba nitajifunza kitu fulani na kuandika muktasari, kwamba wakati nina mingine hapa karibu kurasa tatu ama nne, bali sina wakati wa kuifikia na maana tunachelewa na sasa, ni karibu dakika kumi na saba ifike, bali tutayaweka katika kitabu kwa vyovyote vile, na kwa hiyo tutayapata tuta, tuta. Sasa ni wangapi wanaompenda kwa moyo wenu wote? Ni wangapi wanaomwamini kwa moyo wenu wote? Loho sasa, nafikiria kwamba ningesimama hapa ati kwa sababu tu kwamba tuko katika madhehebu kwamba tuko katika, kwa katika madhehebu na tungesema mambo hayo. Mnaelewa sasa, ndugu. Na kwa nini nini mimi, mimi maisha yangu yote nimepiga vita kitu hicho? Naona ilikuwa ni Roho Mtakatifu. Nisingeweza kulielewa mimi mwenyewe, sikujua mpaka siku chache tu zilizopita. Mnaona, sikujua ni kitu gani kilichonifanya kufanya hivyo. Sikujua ni kwa nini siku zote niliwakemea wana wake wenye maisha mabaya na kadhalika. Sikujua, ninajua sasa. Mnaona sasa. Sasa Bwana, najua ya kwamba mambo haya ni makosa. Haya hapa yamekokotwa moja kwa moja kutoka kwenye historia na kuja Biblia ilisema. Sasa angalieni hapa, Biblia ilisema awali ya kwamba mambo haya yangetukia. Sasa tunajua hilo, sivyo? Ndipo tunaichukua historia ya, ya wakati huo na kuona kwamba yametukia vile vile hasa biblia ilivyosema. Hiyo ni kweli. Vema basi, tutakapofika hapa chini kwenye wakati wetu wa kanisa na yale aliyotabiri kwa ajili ya wakati wetu wa kanisa, itatukia vile vile hasa Mungu alisema nijalie nikainue sauti yangu, masumbuko yote yamepita, hatimaye niko nyumbani kushangilia milele, lona chaka kumona, nitazame ni wangapi wanataka huko, nikaimbe milele juu ya neema yake iyoko ayo kwenye njia za utukufuni ninue sauti yangu, masumbuko yote yamepita, hatimaye niko nyumbani kushangilia milele. Sasa, wakati mkipeana mikono ninyi kwa ninyi, mbele nyuma na kote, pamoja na Wamethodisti wote, Wabaptisti, Wapresbiteri, wowote wale, ni safiripo kwenye njia hii, nikiimba safarini. Lo, nikiwaelekeza watu sio kal... kanisa Kalvari, kwa mtiririko mwekundu sana, mishale mingi wichoma nafsi yangu kutoka njendani. Bama, bama, Hali Bwana wangu uniongoza kwake, sinabudi kushikilia. Na tusimame sasa, unataka kumwona yeye, niutazame uso wake, huko nikaimbe milele. Hebu tuinue mikono yetu juu, neema ya kuokoa kwenye njia za utukufuni, nikainue sauti yangu. Masumbuko yote yamepita, hatimaye niko nyumbani kushangilia milele. Oh, oh, oh, oh. Lo, jinsi ninavyompenda, nina jinsi ninavyompenda, wajabu wajabu. Wajabu, Yesu kwangu mimi, mshauri, mfalme wa amani, yeye ni Mungu mwenye nguvu. Lo, uniokoa nilinda na dhambi zote na aibu. Wajabu, ni mkombozi wangu, jina lake lisifiwe si, wakati mmoja nilikuwa nimepotea, sasa nimepatikana, huru na hukumu. Yesu hutoa uhuru na wokovu mkamilifu, uniokoa na unilinda Lord na dhambi zote na aibu. Wajabu mkombozi wangu, lisifiwe nini lake. Kila mtu kwa sauti kubwa, kweli wajabu. Wajabu Yesu kwangu, mshauri mfalme wa amani, yeye ni Mungu mwenye nguvu. Lo no. aniokoa ananilinda na dhambi Lo wajabu wajabu Yesu kwangu mimi, ndiye mshauri, mfalme wa amani. Yeye ni Mungu mwenye nguvu, yeye ananiokoa, ananilinda na dhambi yote na aibu wa ajabu ni mkombozi wangu. Jina la lisifiwe. Na tuseme pamoja, jina lake lisifiwe, jina lake lisifiwe, mkombozi wangu. Kumbukeni kesho usiku saa moja, mpaka wakati huo, mpaka tukaporudi tena, fanyeni hivi, ehe, leka jina la Yesu jina la tamani <coughs> la tamani omita jinsi gani tumaini la duniani na furaha ya mbinguni. Tunapovinamisha vichwa vyetu sasa kwa maombi, kwa ajili ya wimbo wa mwisho ama ubeti wa mwisho, tukilinamia the... jina la Yesu ukisujudia oh, Bwana Mungu, waponye hawa Bwana, huku sisi tutamvika taji safari yetu itakapokamilika inalodhumuni